• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin tài liệu về quy trình làm việc của firewall (cụ thể là ASA)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin tài liệu về quy trình làm việc của firewall (cụ thể là ASA)

Chào mọi người, em lên mạng tìm được khá nhiều tài liệu nói về firewall, tuy nhiên đa phần khá chung chung, hoặc chủ yếu là hướng dẫn config.

Nay em lên đây xin các anh/chị nào có tài liệu nói về cách thức hoạt động của firewall thì cho em, cụ thể gói tin đi vào sẽ bị xử lý thế nào, đi ra sẽ trở thành dạng gì v.v...
    + Ở lớp 3 thì firewall sẽ xử lý thế nào.
    + Ở lớp App thì firewall sẽ xử lý thế nào.

Em tìm đọc nhiều tài liệu (cả TV lẫn Eng) đều thấy nói khá chung chung, chủ yếu nói lớp 3 xét header, lớp 7 thì dùng proxy v.v... rồi thôi, sau đó nhảy qua phần config. Em muốn tìm hiểu thật kỹ cách thức hoạt động của firewall để có hiểu biết nền tảng hơn là cách thức vận hành.

Chân thành cám ơn mọi người đã vào xem !!!
    Last edited by jkluio; 05-10-2013, 12:12 AM.

kiếm quyển này đi b Cisco_ASA_Configuration_June2009
    CCXX*

Comment

Originally posted by p_bau03 View Post
      kiếm quyển này đi b Cisco_ASA_Configuration_June2009
      cảm ơn bạn nhiều, tài liêu khá hữu ích !!!

// còn anh chị nào có thêm tài liệu nào tương tự không chia sẻ em nhé, chỉ cần cho em "keyword" tên tài liệu cũng được ^.^!

Comment

Working...
      X