• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giả lập NAC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giả lập NAC

Đây là link hướng dẫn cách giả lập NAC của Cisco

Link

Mình giả lập NAC ok rồi.Bây giờ mình muốn test trên hệ thống thật, thì mình cần thêm những gì nữa ? Bạn nào làm rồi xin chỉ mình với.

thanks all

Comment

Bạn Mistery ơi cho mình hỏi bạn access web console vào con NAC Manager được không bạn, nếu được thì bạn gừi cho mình mô hình và các command trong lúc khởi động lần đầu tiên con NAC Manager được không bạn Mistery.

[-o<

My Yahoo.: taicntt1984

Comment

Bạn đã làm các bước theo hướng dẫn của link trên chưa ?

Bạn phải làm tuần từ và đúng những gì mà link hướng dẫn.Cái khó nhất là làm sao cho cái web console hiển thị thông tin của MAC-address của NAC-manager và cái địa chỉ MAC đó phải đúng với cái MAC của link hướng dẫn.Nếu mà MAC sai thì khi bạn apply license thì chắc chắn sẽ không sử dụng được NAC manager.

Comment

Mình làm đúng theo hướng dẫn luôn rồi Mist, nhưng mình không vào Web của con NAC Manger được luôn, nó không hiện lên cái gì hết luôn.:((. The page cannot displayed. Giống như là cái trang đó không hề tồn tại vậy. Mình ping thì ok rối. Mình có cần lập một cái DNS server không Mist?#:-S.

Mình chỉ cần access web trước xong rồi mình mới làm cái lic cho nó, đằng này không vào được luôn. Mình cài java đầy đủ rối.
          Mình không biết sai chỗ nào nữa, mong Mist góp ý cho mình với.

#:-S

Comment

có lẽ bạn làm sai chỗ nào rồi.Tui làm đi làm lại ko biết bao nhieu lần mới thành công được có 1 lần. Cái khâu quan trọng nhất là sữa MAC address.Bạn làm lại thử xem sao.

Comment

Mình correct được rồi Mys, giờ mình cấu hình file lic nè[-o<, sợ nhất là khâu này, mình tiếp tục làm có gì không hiểu mình sẻ nhờ Mys giúp đỡ mình nha, bữa giờ có mình Mys là reply cho mình, mình nghĩ chắc Mys đã test hết toàn bộ chức năng NAC này rồi hả Mys. Mình mới làm chắc còn nhiều thiếu soát lắm, nhờ Mys giúp mình nha.

:">:)

Comment

Mình chưa làm hết được.Chủ yếu là test thử thôi.Tại ko có dk để test thực tế nên mình bỏ rồi.

Comment

các bạn tham khảo cấu hình và triển khai bên dưới:

Nguyễn Quốc Lễ, CCNP CCSP
                  Email: nguyenquocle@wimaxpro.org

Viet Professionals Co. Ltd. VnPro ®
                  ---------------------------------------
                  149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
                  Tel: (08) 35124257
                  Fax: (08) 5124314
                  Support Forum : http://www. vnpro.org
                  Live Chat http://vnpro.org/forum/image.php?u=2...ine=1233770177 : http://www.vnpro.vn/support
                  Blog VnPro : http://www.vnpro.org/blog
                  Cộng Đồng Mạng Không Dây Việt Nam

Comment

Thanks bạn rất nhiều, mình sẽ dựa trên lab bạn gửi để thực hành, tới chỗ nào không hiểu mình sẽ post lên để mọi người cùng thảo luận tiếp nha.

Comment

ai có file wmx đã tạo máy ảo cho NAC rồi.Share cho mình với.Mình làm lại mãi mà không được.thanks all

Comment

Anh Quốc Lê kiểm tra lại link hộ bọn em cái. Link hỏng hết rồi ông anh ah.

Comment

Bác nào up lại link giúp em với...

Comment

Link Die

Dear All,

Toàn bộ link bị down hết rồi, nhờ mọi người Up lên lại.

Thanks & Best Regards!

Comment

Dear All,

nhờ mọi người up lại phần giải lập NAC dùm nha! hiện tại Link down hết rồi.

Thanks!

Comment

Working...
                              X