• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mong các huynh chỉ giúp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mong các huynh chỉ giúp

1: e có 2 máy tính,xin tạm gọi là máy A,và B. trước đây 2 máy A B đều chia sẽ và truyền dữ liệu cho nhau được, nhưng khi e cài lại máy B thì vấn đề xảy ra: Máy B vẫn nhận và lấy được dữ liệu từ máy A khi máy A share, nhưng máy A lại kô thể truy cập vô máy B để lấy dữ liệu khi máy B share, bắt phải nhập username và password, nhưng máy B e kô cài pass gì cả.
    2: e muốn truy cập internet bằng máy tính xách tay thông điện thoại di động được không,e phải mua loại đt nào và cách cài đặt ra sao.
    Mong các huynh chỉ giúp.
    Toi Muon Hoc Hoi

Cái vấn đề này đã bàn cãi khá nhiều trước đây rồi , bạn vui lòng search để xem lại nhé...

Comment

chỉ mình cách search nhé bạn,mìinh là dân mới trên diễn đàn nên cũng kô rõ cách sử dụng cho lắm
      Toi Muon Hoc Hoi

Comment

1.- Khi cài lại máy tính thì user là Guest chưa được thiết lập nên kô cho máy nạo truy cập qua mạng, do vậy em làm như sau: nháy chuột phải vào My Computer/Manage/chon User and Group nhìn ô bên phải sẽ nhìn thấy Guest có dấu ? mày đỏ em nháy vao và kích hoạt nó lên là oK
        2- em chỉ có mua điện thoại của điện lực bây giờ là có thôi, nhưng giá của nó hơi cao đấy 180đ/1 phút đấy

Comment

Working...
        X