• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

phân quyền cho nhiều người cùng dụng!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• phân quyền cho nhiều người cùng dụng!

chào các bạn, các bạn có thể giúp mình làm sao để map ổ đĩa mạng mà nó kô bị lỗi kô, mình xài XPsp2 làm máy chủ(chứa dữ liệu để map) còn lại là 40 máy con trực tiếp cùng truy cập vào ổ đĩa mạng cùng một lúc,vì thế có một số máy vào được có một số máy kô vào được(ổ đĩa mạng). mình kô biết phải làm thế nào.
    câu hỏi 2 là:minh muốn tạo cho mỗi người một account riêng để khi mỗi lần khởi động máy lên thì ai có account thì có thể truy cập được, theo các bạn mình nên xài HDH gì? và phải thiết đặt những gì?
    Rất mong sự giúp đỡ của các bạn.

Originally posted by st103109 View Post
    chào các bạn, các bạn có thể giúp mình làm sao để map ổ đĩa mạng mà nó kô bị lỗi kô, mình xài XPsp2 làm máy chủ(chứa dữ liệu để map) còn lại là 40 máy con trực tiếp cùng truy cập vào ổ đĩa mạng cùng một lúc,vì thế có một số máy vào được có một số máy kô vào được(ổ đĩa mạng). mình kô biết phải làm thế nào.
    câu hỏi 2 là:minh muốn tạo cho mỗi người một account riêng để khi mỗi lần khởi động máy lên thì ai có account thì có thể truy cập được, theo các bạn mình nên xài HDH gì? và phải thiết đặt những gì?
    ??? Nhiều quá, muốn hiểu chi tiết nên đăng ký 1 khóa MCSA la ok

Comment

Originally posted by st103109 View Post
      1/ mình xài XPsp2 làm máy chủ <-- sĩ nhiên XP sao có thể làm máy chủ được ??? bạn thử lấy chiếc Dream mà đem lên trường đua phú thọ để đi đua xe với mấy chú Sport thử coi .. nó cũng chạy được, nhưng mà luôn chạy sau ấy. => vì vậy máy chủ thì phải dùng hệ điều hành máy chủ.
      2 câu 1 trả lời cho câu 2 luôn, vì câu 1 và 2 cũng có thể làm với XP nhưng với điều kiện chỉ có 1 vài máy gì gì đó sài chơi (Ví dụ Phòng net vẫn có người dùng vậy), chứ 40 máy mà sao không xắm cái máy cho ra hồn làm server ?

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
      http://www.asterisk.vn

Comment

nâng cấp máy chủ là win2k3 đi bạn , xong rồi tạo ra 1 cái DC, join các máy client vào là có thể giải quyết đc các vấn đề của bạn 1 cách dễ dàng mà
        chúc bạn vui nhé
        thân
        Thanks and Regards.

Huỳnh Việt Cường
        Tel : 0938 938 925
        Email : cuong.huynh@mspvn.com or huynhvietcuong81@gmail.com

Comment

Ah đố mẹo đây!

40 client mà máy chủ là XP SP2 , cùng 1 lúc truy cập mà máy được máy không, giống như 1 cái bánh dành cho 10 người mà 40 người cùng ăn :eek:, người đói người no là phải :D , bài toán này nhức đàu quá...
          Ngô Đào Anh Trí, CCVP in progress.
          Email: ngodaoanhtri@wimaxpro.org

Comment

Bạn cấu hình lại ip của các client xem ,để chế độ sharing ấy .Còn câu 2 mình không hiểu bạn nói là ở server hay ở các máy client@!
            Click chuột vào đây có mọi thứ bạn cần :X

Comment

Hi,

- Vấn đề của bạn sẽ đc giải quyết nếu bạn nâng cấp hardware của máy lên - để tăng tốc độ truy cập cho 40 users cùng 1 lúc và dùng dài lâu, sau đó cài OS dành cho Server (vd : win2k3)
              - Sau đó bạn lên DC -> tạo OU -> tạo user -> tạo thêm GPO tạo file .bat map driver trong profile user tự động chạy khi user login vào
              vd : (net use E:\SharedData$)

Chúc thành công :P
              Have fun!
              Last edited by Mr.Metal; 27-09-2007, 04:16 PM.
              Att ~¿ 21°00.00N , HCMC

Comment

Working...
              X