• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ghost qua mang Lan?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ghost qua mang Lan?

các bạn chỉ giúp mình cách ghost nhieu máy cùng cấu hình qua mạng lan,các máy con trong mang dều có card Lan onboard(có khả năng boot rom),giống như trong phòng net,bởi mỗi lần hư lại phải gắn ổ cd vào mới boot tu cdrom thì mất công quá

bạn có thể dùng lệnh "net use "
    chúc bạn vui
    Thanks and Regards.

Huỳnh Việt Cường
    Tel : 0938 938 925
    Email : cuong.huynh@mspvn.com or huynhvietcuong81@gmail.com

Comment

cụ thể 1 tí đi caubemetinhoc, mình cần tham khảo từ bạn.

have fun!
      Att ~¿ 21°00.00N , HCMC

Comment

Originally posted by gestapo View Post
        các bạn chỉ giúp mình cách ghost nhieu máy cùng cấu hình qua mạng lan,các máy con trong mang dều có card Lan onboard(có khả năng boot rom),giống như trong phòng net,bởi mỗi lần hư lại phải gắn ổ cd vào mới boot tu cdrom thì mất công quá
        Lâu quá nên mình không còn nhớ nhiều và chính xác về bootrom, mình chi đưa ra hướng giải quyết ở đây bạn có thể tham khảo nhiều từ những bạn đang làm bootrom.
        - Khi khởi động bootrom sẽ chỉ khởi động đến DOS
        - từ dos bạn có thể tiến hành run quá trình ghost bằn file BAT với các tham số mà bạn chọn :
        + Image soure để đâu ? cái này dùng Net use để map driver:\
        + run ghost với các thông số để quá trình ghost tự thi hành mà không hỏi bạn yes or no or choice gì cả ..... (trong help của ghost có)
        => dĩ nhiên là bạn hỏi làm sao để khi trên HDD bị lỗi máy biết mà ghost thì cái này do bạn :
        + bạn có thể xây dựng bootmenu với bootrom
        + hoặc bạn chỉ bật bootrom khi cần ghost.
        Mong rằng chi tiết hơn thì các bạn đang làm bootrom hướng dẫn bạn, mình nghĩ là trên này nhiều anh em đã hoặc đang làm ghost server (thường : game, net, trường học) chỉ có điều giờ mọi người dùng Deep Fzee nên ít chú ý đến ghost server
        bạn có thể hỏi những bạn trong links trên xem coi có thể giúp bạn được không .
        Last edited by camaptrang; 09-06-2007, 02:35 PM.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
        http://www.asterisk.vn

Comment

Originally posted by gestapo View Post
          Mình có bài ghost qua mạng lan dùng phần mềm Symantec Ghost Corporation hỗ trợ ghostcast server, kết hợp một số công cụ khác cho phép bạn có thể boot từ bootrom PXE để ghost. Với giải pháp nảy nều phóng net bạn có 20 máy có cấu hình giống nhau thì bạn chỉ mất khoảng 20 phút để ghost hết cả dàn (chỉ tính thời gian ghost, không tính thời gian cài và cấu hình phần mềm Symantec ghost và tạo image ghost). Tuy nhiên bài này có nhiều hình ảnh nên post lên đây rất mất thời gian. Bạn cần thì nhắn tin cho mình mình sẽ send cho.

Comment

Bạn có thể send cho mình qua mail duoc ko ? my mail : ntanh@sg.cmc.com.vn
            thanks

Comment

Link download:

Comment

^_^

Originally posted by lanuser View Post
                còn link khác không bạn ? cái này down về mở không được ?:-SS
                Ngô Đào Anh Trí, CCVP in progress.
                Email: ngodaoanhtri@wimaxpro.org

Comment

Bạn check lại chứ down về bình thường mà. Chỉ cần unrar xong là có file pdf.

Comment

Chao cac ban,
                    Minh co 2 cau hoi mong cac ban giup do~.
                    1. Hien gio co phan mem nao giong nhu Deepfreeze nhung lai khong bi be khoa' ma~ nhu Deepfreeze hay khong?
                    2. Minh muon ghost qua mang Lan, cac may cung co cau hinh nhu nhau? vay co the dung theo cach ma ban lanuser da hoi khong? Ban nao co the chi cho minh cu the? huong dan bang cach gui qua email khong?
                    Minh cung khong duoc ranh lam ve may tinh mong cac ban co the giup do~
                    Mong co duoc cau tra loi som tu cac ban.
                    Cam on cac ban rat nhieu vi da doc message nay...

Comment

bạn ơi sao hem down đc???

Comment

Ghostcast

ai có tài liệu lý thuyết j liên quan đến ghostcast chỉ mình với
                        có video thì chia sẻ nha

Comment

Working...
                        X