• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Questions about the Certified Data Center Professional

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Questions about the Certified Data Center Professional

Hi các bạn,

Do nhu cầu trong công việc mới và trong phần objectives có đề cập đến :Certified Data Center Professional (CDCP). Mình cũng đã search web và có được link sau:
    From z/OS classes, COBOL classes, to Cybersecurity and everything in between, IDCP is your 100% online, instructor led, data center classes.

Mình muốn tham khảo các bạn về kinh nghiệm thực tế về DC, và trong số anh em trong ngành trên đây có ai đã pass và được chứng chỉ này chưa ?
    Mong đuợc hồi âm từ các ban,

CHứng chỉ này lạ quá và không có thi ở Prometric hay Pearson VUE.
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

CDCP & CDCS Cert info

Hi bạn,

Tham khảo thêm thông tin ở những link sau về chứng chỉ này:

EPI provides data centre expert services from data centre training & certifications, data centre audit & validation to data centre consulting services. Find out more!

EPI provides data centre expert services from data centre training & certifications, data centre audit & validation to data centre consulting services. Find out more!

Các chứng chỉ trên là các chứng chỉ chuyên cho lĩnh thực thiết kế, thi công, vận hành và giám sát các TTDL. Để thi các chứng chỉ này bạn sẽ phải đăng ký theo học tại các TT đào tạo tương ứng (của EPI chẳng hạn), tuỳ theo cấp độ mà hình thức thi sẽ khác nhau, thừơng sẽ thi sau khi kết thúc khoá học. Ví dụ như chứng chỉ CDCP thì sẽ thi ngay sau khi hoàn tất khoá học (xem trong brochure có trong các link ở trên).

Mình cũng work trong lĩnh vực tư vấn thiết kế DC và cũng đang xem xét thi để lấy mấy Cert này đây. :)

regards,
      nvhai.

Comment

hic ! mình đã có chứng chỉ này rồi ! nhưng mà khi đi xin việc hình như người việt mình đếch quan tâm đến những cái này thì phải, chỉ có CCNA và MCSA hoăc MCSE mới được trọng dụng thôi ạ !
        Mình lấy chứng chỉ này năm 2007 tại TP Hồ Chí Minh, phải Pass qua 30 câu hỏi chuối dã man, tỷ lệ học và trượt của lớp mình đợt đó là 3/6 = 50%.
        Theo học cũng khác là vất vả vì khối lượng kiến thức khá nhiều và liên qua nhiều đến vấn đề điện công nghiệp, chống sét, nhiễu từ trường ...vv.v.v Hầm bà lằng.
        hiện tại mình cũng đang có tham gia trên : www.datacenteruniversity.com trang này của APC cugn cấp các bài giảng trực tuyến khá hay và sinh động cho dân tư vấn thiết kế hạ tầng cho DC. nói chung là miễn phí nên rất là Ngon, Bổ, Rẻ.
        Chúc vui !
        Last edited by vnpolarbear; 22-07-2008, 03:52 PM.
        UPSBattery cho IT Room và thiết bị Viễn thông !
        manhnd@namsao.com
        YM : manh_ups

Comment

Mình kg sure lắm về các thông tin các bạn cung cấp vì có thể có đến mấy loại CDCP !!!!
          Các bạn check ở cái link mình cung cấp này. theo như link này cung cấp thì CDCP phải pass đến 6 exam !
          From z/OS classes, COBOL classes, to Cybersecurity and everything in between, IDCP is your 100% online, instructor led, data center classes.

@ bạn vnpolarbear: bạn có bằng này thì hình thức thi của bạn có giống như trong link mình đưa kg ? Bạn có được làm thành viên của AFCOM kg ?

Tks các bạn,

Comment

@ bru : mình lấy chứng chỉ này từ epi-ap.com nội dung học khá là dài, loằng ngoằn và phức tạp.
            CDCP là chứng chỉ thấp nhất.
            Sau đó là CDCS
            cao nhất là CDCE
            minh chưa là thành viên của AFCOM.
            Với chứng chỉ CDCP với thời gian học tiêu chuẩn là 02 days nhưng nó kéo dài hơn vì rất nhiều thắc mắc từ học viên nên phải giải thích và thảo luận nhiều với giáo viên của EPI trực tiếp giảng dạy.
            hình thức thì là Papper Base Test, Multi choice Answer. trong 60 phút khoảng 30 hoặc 40 câu gì đó.
            Last edited by vnpolarbear; 23-07-2008, 10:59 AM.
            manhnd@namsao.com

Comment

Originally posted by vnpolarbear View Post
              @ bru : mình lấy chứng chỉ này từ epi-ap.com nội dung học khá là dài, loằng ngoằn và phức tạp.
              CDCP là chứng chỉ thấp nhất.
              Sau đó là CDCS
              cao nhất là CDCE
              minh chưa là thành viên của AFCOM.
              Với chứng chỉ CDCP với thời gian học tiêu chuẩn là 02 days nhưng nó kéo dài hơn vì rất nhiều thắc mắc từ học viên nên phải giải thích và thảo luận nhiều với giáo viên của EPI trực tiếp giảng dạy.
              hình thức thì là Papper Base Test, Multi choice Answer. trong 60 phút khoảng 30 hoặc 40 câu gì đó.
              Oh nếu thế thì suy đóan của mình có thể đúng. Vì mình check trên trang web EPI của bạn cung cấp thì thời gian học và thi so với cai CDCP của IDCP (Institue for Data Center Professionals) khác nhau nhiều quá. Nếu muốn đạt CDCP thì phải pass tổng cộng là 6 exams cover tất cả các kỹ năng cần thíêt liên quan đến data-center:software, hardware, operation process & procedure, security, networking, facilities management, financial planning... Chi phí học khá cao vì 1 course exam gồm 2,3 or 4 credits, giá cho 1 credit là 550 (with AFCOM membership thì 333 ) nên tính toán trung bình tầm 10K US để tham gia khóa học này.

Comment

Originally posted by bruno1812 View Post
                oh Nếu Thế Thì Suy đóan Của Mình Có Thể đúng. Vì Mình Check Trên Trang Web Epi Của Bạn Cung Cấp Thì Thời Gian Học Và Thi So Với Cai Cdcp Của Idcp (institue For Data Center Professionals) Khác Nhau Nhiều Quá. Nếu Muốn đạt Cdcp Thì Phải Pass Tổng Cộng Là 6 Exams Cover Tất Cả Các Kỹ Năng Cần Thíêt Liên Quan đến Data-center:software, Hardware, Operation Process & Procedure, Security, Networking, Facilities Management, Financial Planning... Chi Phí Học Khá Cao Vì 1 Course Exam Gồm 2,3 Or 4 Credits, Giá Cho 1 Credit Là 550 (with Afcom Membership Thì 333 ) Nên Tính Toán Trung Bình Tầm 10k Us để Tham Gia Khóa Học Này.
                :105::105::105::105::105:
                manhnd@namsao.com

Comment

Originally posted by vnpolarbear View Post
                  hic ! mình đã có chứng chỉ này rồi ! nhưng mà khi đi xin việc hình như người việt mình đếch quan tâm đến những cái này thì phải, chỉ có CCNA và MCSA hoăc MCSE mới được trọng dụng thôi ạ !
                  Mình lấy chứng chỉ này năm 2007 tại TP Hồ Chí Minh, phải Pass qua 30 câu hỏi chuối dã man, tỷ lệ học và trượt của lớp mình đợt đó là 3/6 = 50%.
                  Theo học cũng khác là vất vả vì khối lượng kiến thức khá nhiều và liên qua nhiều đến vấn đề điện công nghiệp, chống sét, nhiễu từ trường ...vv.v.v Hầm bà lằng.
                  hiện tại mình cũng đang có tham gia trên : www.datacenteruniversity.com trang này của APC cugn cấp các bài giảng trực tuyến khá hay và sinh động cho dân tư vấn thiết kế hạ tầng cho DC. nói chung là miễn phí nên rất là Ngon, Bổ, Rẻ.
                  Chúc vui !
                  Cho em hỏi nếu mình muốn học chứng chỉ này tại TP HCM thì mình học ở đâu, liên lạc như thế nào ạ, em tìm trên Internet mà không thấy thông tin gì về chương trình này ở TP HCM.
                  Cám ơn nhiều

Comment

Originally posted by tangthiencai View Post
                    Cho em hỏi nếu mình muốn học chứng chỉ này tại TP HCM thì mình học ở đâu, liên lạc như thế nào ạ, em tìm trên Internet mà không thấy thông tin gì về chương trình này ở TP HCM.
                    Cám ơn nhiều
                    Bạn lên EPI-AP.com nó có địa chỉ tại TP HCM, nếu bạ muốn lấy Cert của nó, còn không thì cứ phệt trên datacenteruniversity.com cho lành !
                    manhnd@namsao.com

Comment

Working...
                    X