• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mạng LAN Ping duoc nhung ko vao duoc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mạng LAN Ping duoc nhung ko vao duoc

Tình hình là thế này

Công ty em có con server 2k3 nhưng ko up DC ma chi để mang ngang hàng với các máy XP, sau một thời gian dùng thì chỉ có một máy XP có thể vào được Server còn các máy còn lại không vào được mặc dù Ping thi vẫn ok, hiện em đang dùng phần mềm diệt virus Fsecure

Anh em vào hiến kế giúp em với

theo em nghĩ thì có lẽ cái phần mêm diệt virus nhưng mà tại sao lại có một máy vào đuợc ?? @-)
    Chúng tôi chuyên cho thuê xe du lịch ở miền Trung, cho thuê xe du lịch Huế, các dòng xe du lịch 4 chỗ đến 45 chỗ chất lượng cao, đời mới nhất, cho thuê xe du lịch Đà Nẵng, cho thuê xe du lịch Hội An giá cả phải chăng, chu đáo nhiệt tình

Originally posted by thanhsara View Post
    Tình hình là thế này

Công ty em có con server 2k3 nhưng ko up DC ma chi để mang ngang hàng với các máy XP, sau một thời gian dùng thì chỉ có một máy XP có thể vào được Server còn các máy còn lại không vào được mặc dù Ping thi vẫn ok, hiện em đang dùng phần mềm diệt virus Fsecure

Anh em vào hiến kế giúp em với

theo em nghĩ thì có lẽ cái phần mêm diệt virus nhưng mà tại sao lại có một máy vào đuợc ?? @-)
    Nó có thông báo j ko????
    Ping được là vẫn nhìn thấy nhau trong mạng, không truy cập vào được thì do bị cái j đó chặn, bro thử tắt mấy cái firewall đi coi cả của fsecure nữa.

Comment

Originally posted by gardenpower View Post
      Nó có thông báo j ko????
      Ping được là vẫn nhìn thấy nhau trong mạng, không truy cập vào được thì do bị cái j đó chặn, bro thử tắt mấy cái firewall đi coi cả của fsecure nữa.

đó là hình ảnh, mình không hiểu vì sao mà có một hai máy có thể vào được còn một vài máy lại không
      Chúng tôi chuyên cho thuê xe du lịch ở miền Trung, cho thuê xe du lịch Huế, các dòng xe du lịch 4 chỗ đến 45 chỗ chất lượng cao, đời mới nhất, cho thuê xe du lịch Đà Nẵng, cho thuê xe du lịch Hội An giá cả phải chăng, chu đáo nhiệt tình

Comment

Working...
      X