• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

có vấn đề gấp cần chỉ giáo về config access point để xem tivi vnpt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• có vấn đề gấp cần chỉ giáo về config access point để xem tivi vnpt

số là thế này, mình vừa mua thêm cái access point , hiện tại nhà mình dùng mạng vnpt và dùng dịch vụ truyền hình của thằng này luôn, hiện tại modem của mình có 2 port, một là port usb cắm vào máy bàn, port LAN thì cắm cái cable tivi vào. Giờ mình muốn dùng thêm cái laptop nên mua cái router wireless về, nhưng không biết config thế nào. Mình muốn vừa xem tivi, máy desktop lên mạng được, laptop lên mạng được. mình thử cắm cable line internet của modem vào line internet của access point , rồi cắm cable tivi vào các port LAN của access point nhưng không có tín hiệu tivi, tín hiệu internet cũng không luôn, không biết mình phải config modem và access point thế nào vậy mấy bác. chỉ giúp mình, mình đang cần gấp lắm. thanks

lúc chưa gắn access point thì máy desktop của bạn có vào net được chưa? TV vẫn coi bình thường phải ko?
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

dạ đúng rồi thầy, lúc chưa gắn access point thì desktop dùng cổng usb của modem vào mạng bình thường, box tivi gắn vào cổng Lan của modem xem tivi bình thường ạ.

Comment

Bạn nên dùng modem 4 cổng để cấu hình 2 PVC riêng cho iptv và internet.

Comment

Originally posted by genzuro View Post
          Bạn nên dùng modem 4 cổng để cấu hình 2 PVC riêng cho iptv và internet.
          nói như thế thì nói làm gì nữa. :|. Vấn đề ở đây là mình có các thiết bị như mình đã nêu ở trên.

Comment

thầy ơi chỉ dùm em với, không biết có config được không thầy?

Comment

Bạn đưa thông tin cái part number của cái modem mà bạn đang dùng. Cái part number của cái access point.
              Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
              https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Theo mình nghĩ thì không có cách gì cả.Nếu desktop của bạn có card mạng thì bạn có thể tận dụng cái này để config được.

Comment

Working...
                X