• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mong nhan duoc giup do

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mong nhan duoc giup do

Mang ben minh lap cap quang nhung rat cham, vao pc thu dung lanh arp -a thi phat hien mot thang gia gan giong voi dia chi Mac cua con router(chi khac con so cuoi cung). Minh muon tim ra dia chi ip cua thang gia dia chi Mac ay co duoc khong va dung lenh gi. Minh thu tracert nhung ko duoc. Mong moi nguoi giup do cho.

Originally posted by thangbom01 View Post
    Mang ben minh lap cap quang nhung rat cham, vao pc thu dung lanh arp -a thi phat hien mot thang gia gan giong voi dia chi Mac cua con router(chi khac con so cuoi cung). Minh muon tim ra dia chi ip cua thang gia dia chi Mac ay co duoc khong va dung lenh gi. Minh thu tracert nhung ko duoc. Mong moi nguoi giup do cho.
    Theo em thì muốn biết địa chỉ ip từ địa chỉ MAC thì phải sử dụng giao thức IARP (invert ARP) nhưng mà em ko bít cụ thể lệnh như thế nào. Bác thử sử dụng phần mềm Cain&Able xem xem sao,phầm mềm này có thể scan địa chỉ mac và ip. Bác thử xem nhé. Link cho bác " http://forum.vinamba.com/showthread.php?p=372"

Comment

Working...
    X