• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Load Balancing với Draytek virgo 2910

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Load Balancing với Draytek virgo 2910

hi all!

hiện tại mình có thuê 2 đường FTTH (view diagram), bên ISP (Vietel, VNPT)có cung cấp 2 con Draytek virgo 2910. hiện tại mình chỉ dùng 1 con của VNPT. Mình có 2 thắc mắc mong các bạn giúp:

--mình có thể cấu hình load balancing với mô hình trên không? mình có thể dùng Draytek virgo 2910 cấu hình load balacing?

--mình có 2 đường FTTH, mình đang xài 1 đường của VNPT, đường viettel còn lại mình muốn dùng cho backup, khi đường FTTH cua VNPT die thi tự động chuyền sang đường của Viettel. với mô hình của mình như vậy có làm được không?

Thân!
    Last edited by miky; 26-10-2010, 10:48 AM.

Về thiết bị cân bằng tải bạn có thể tham khảo http://thegioimang.biz/load-balancer.html
    http://thegioimang.biz
    VNE,jsc - Chuyên cấp các thiết bị mạng, thiết bị quản lý băng thông Cisco, Fortinet, Juniper, Peplink,...
    Địa chỉ: P.402A - tòa nhà 347 Đội Cấn Ba Đình Hà Nội
    Tại T.p Hồ Chính Minh: 610 Võ Văn Kiệt, Phường Cầu kho, Q1, T.p HCM
    Tel: 84.4.62731335/22124123 email: sales@thegioimang.biz | hotline 0989069456 | Y/M: salevne

Comment

Originally posted by miky View Post
      hi all!
      hiện tại mình có thuê 2 đường FTTH (view diagram), bên ISP (Vietel, VNPT)có cung cấp 2 con Draytek virgo 2910. hiện tại mình chỉ dùng 1 con của VNPT. Mình có 2 thắc mắc mong các bạn giúp:

--mình có thể cấu hình load balancing với mô hình trên không? mình có thể dùng Draytek virgo 2910 cấu hình load balacing?

--mình có 2 đường FTTH, mình đang xài 1 đường của VNPT, đường viettel còn lại mình muốn dùng cho backup, khi đường FTTH cua VNPT die thi tự động chuyền sang đường của Viettel. với mô hình của mình như vậy có làm được không?

Thân!
      Với V2910 bạn hoàn toàn có thể cấu hình Load Balance 2 line FTTH hoặc Backup đều ok (Chì 1 con V2910 thôi là đủ - Con còn lại cất vào tủ để dành)
      Load Balance : Còn không thì vào đây để hỏi Mình cũng thường vào đó hỏi nếu có gì không biết

Comment

Working...
      X