• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Error - Quản lý mạng cục bộ với Cacti

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Error - Quản lý mạng cục bộ với Cacti

HI all

Mình thử sử dụng Cacti để giám sát hệ thống mạng on LAN và on Internet nếu có thể.

Tuy nhiên, khi mình setup xong, thì chỉ check được status snmp của chính nó mà thôi
    các máy khác mình cũng thử cài snmp rồi, nhưng vẫn bị SNMP Error khi từ Cacti check status của máy đó.

Mình check SNMP ok, lấy thông tin đầy đủ từ localhost.
    Mình thử đổi localhost thành địa chỉ IP của chính nó thì lại ko check SNMP status được.

===> hình như là nó không thể check SNMP thông qua IP được hay sao ấy ?...

Thật sự pó tay...search rồi nhưng chưa thấy ai gặp lỗi như này.

Vậy mình post lên đây mong được các bro đi trước giúp đỡ :)

Originally posted by boy_popping View Post
    HI all

Mình thử sử dụng Cacti để giám sát hệ thống mạng on LAN và on Internet nếu có thể.

Tuy nhiên, khi mình setup xong, thì chỉ check được status snmp của chính nó mà thôi
    các máy khác mình cũng thử cài snmp rồi, nhưng vẫn bị SNMP Error khi từ Cacti check status của máy đó.

Mình check SNMP ok, lấy thông tin đầy đủ từ localhost.
    Mình thử đổi localhost thành địa chỉ IP của chính nó thì lại ko check SNMP status được.

===> hình như là nó không thể check SNMP thông qua IP được hay sao ấy ?...

Thật sự pó tay...search rồi nhưng chưa thấy ai gặp lỗi như này.

Vậy mình post lên đây mong được các bro đi trước giúp đỡ :)
    Update

đã connect được với máy client Win7, lấy thông tin ok rồi

nhưng không vẽ ra được graph...

và vẫn không thể snmp đến UbuntuServer được...

vẫn cứ snmp error hic...

đã install snmp, snmpd và config snmp string trên các máy client, server giống nhau hết rồi...hic...

Comment

Bạn check thử cái poller.php nhé. Vào cmd gõ lệnh " php webserveroot\cacti\poller.php " . Xem nó báo lỗi gì thì debug tiếp.
      Note: cần tạo scheldule task cho php.exe và poller.php --> http://docs.cacti.net/manual:088:1_i...onfigure_cacti

Comment

Working...
      X