• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

phan mem mo phong MPLS traffic engineering

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• phan mem mo phong MPLS traffic engineering

Hi all,
    co pro nao biet phan mem mo phong MPLS khong ?
    Nghe noi MNS v2.0 lam duoc chuyen do nhung minh chua tim ra phan mem va cach su dung

Tôi sắp bảo vệ đúng đề tài này. Tuần sau bảo vệ xong tôi sẽ up lên cho bạn.

Comment

Originally posted by teolatui View Post
      Hi all,
      co pro nao biet phan mem mo phong MPLS khong ?
      Nghe noi MNS v2.0 lam duoc chuyen do nhung minh chua tim ra phan mem va cach su dung
      Chào bạn.

Bạn có bao giờ nghe nói đến phần mềm NS2 chưa?

NS2 là phần mềm mô phỏng mã nguồn mở chạy trên nền Linux hoặc windows.

NS2 hỗ trợ rất tốt các giao thức mạng.

Còn MNS_v2.0 là một phần mở rộng của NS2. Cho nên bạ muốn cài đặt và sử dụng MNS_v2.0 thì nhất thiết bạn phải cài NS2, sau đó mới cài MNS_v2.0.

Nếu bạn muốn mô phỏng mpls thì đầu tiên bạn phải học NS2 đã.

Tài liệu về NS2 trên mạng rất nhiều, bạn có thể download về để tham khảo.

Nếu cần tui sẽ gửi mail mấy file tiếng Việt cho bạn.

Thân chào bạn.

tanthanh2285

Comment

Nếu có thể, bạn gửi cho tôi một bản.
        Email của tui là : hdt.pdu@gmail.com

Thanks bạn nhiều nhé !

Comment

tôi cũng đang cần phần mềm này,bạn có thể gửi cho tôi được không,mail của tôi là hungdt6bk@gmail.com

Comment

Bác gửi cho em nữa nhé whitedeath117@yahoo.com

Comment

Mình đã gửi mail cho các bạn rồi đấy!

Comment

Bạn cho mình 1 bản với.Email mình là : longbottom2006@yahoo.com
                Thanks bạn nhiều

Comment

Mình mới bảo vệ xong. Kết quả trên cả mong đợi. So cool ! :)

Các bạn vào đây tham khảo nhé http://vnpro.org/forum/showthread.php?t=13372
                  Last edited by huonglan32; 01-11-2007, 11:19 PM.

Comment

bạn ơi,send cho mình nha.mình đang làm đề tài tốt nghiệp MPLS cả về VPN và traffic engineering.cho mình xin softvà mấy file tiếng việt luôn nhé bạn
                    mail của mình: khongthechiaxa141@yahoo.com
                    thanks!

Comment

em cung dang nghien cuu ve MPLS bac gui cho em nua nha.Em cam on.
                      Bien_xanh_13@yahoo.com

Comment

Mình đang làm về đề tài này, cho mình xin với nhé, cám ôn bạn nhiều, địa chỉ mail: cristianobao@yahoo.com

Comment

Mình cũng đang làm về đề tài này,cho mình xin mấy file hướng dẫn sử dụng NS2 trên window bằng tiếng việt nhé,thanks
                          Email:oanhkieu20032003@yahoo.com

Comment

Chào các bạn.

Cũng có nhiều người hỏi mình về phần mềm mô phỏng MPLS. Mình giới thiệu phần mềm MNS2. Nhưng có người hỏi là tại sao phải dùng phần mềm này mà không dùng các router để cấu hình.

Nên mình xin nói như sau. Để nghiên cứu MPLS bạn cần phải hiểu rõ mình cần thiết ở khía cạnh nào: nếu bạn muốn nắm rõ về hoạt động các giao thức, tính toán lưu lượng trong mạng MPLS thì dùng phần mềm NS2 (phần mềm này dùng cho các bạn sinh viên làm các đề tài hay luận văn tốt nghiệp, và MNS2 chỉ là một phần mở rộng của NS2); nếu bạn muốn thực hiện các việc cấu hình cài đặt cho MPLS thì Dynagen là sự lựa chọn tốt nhất.

Nói chung MNS2 nói riêng và NS2 nói chung, không thích hợp cho các bạn không phải là sinh viên vì nó thực sự không cần thiết cho các bạn đã đi làm mà muốn nghiên cứu về MPLS.

Thân chào các bạn.

PS: Bạn nào là sinh viên cần nghiên cứu thì reply cho mình nhé.

Comment

gửi cho mình nữa nhé, mình đang đi làm , công việc có liên quan rất nhiều đến MPLS

LH : stevlam@gmail.com

Comment

Working...
                              X