• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi cài đặt NS2 và file mở rộng???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

hi anh, kira12a8! em vài Red Hat 9 ok rồi, bản down từ ftp://80.78.112.136/Linux/RedHat/9/s...i386-disc1.iso, ftp://209.132.183.65/pub/redhat/linu...i386-disc3.iso
    Tuy nhiên lại ko vào internet được, nên chưa cài NS2 trên Red Hat được, có cách nào fixed lỗi mạng hoặc cách nào để cài NS2 lên ko nhỉ?

Cảm ơn anH!

Comment

Click image for larger version

Name:	IMG0085A.JPG
Views:	1
Size:	95.2 KB
ID:	205744a ơi sửa giúp e lỗi này với :((

Comment

hi anh kira12a8! Em đã cài Redhat 9, và đã chạy được FMIPv6, tuy nhiên em ko thể cài môi trường Java để cài Eclipse lên được! Em định cài qua Fedora, ko biết có hoạt động được ko anh và có thể cài Eclipse được ko! Em đang dùng Ubuntu thì có thể cài Eclipse lên được! Cảm ơn anh!

Comment

bạn ơi mình cài NS2 thì được rồi nhưng cài module MNS để mô phỏng MPLS-TE thì không cách nào cài được. Hy vọng bạn có thể giúp mình với

Comment

anh chị nào có code mô phỏng các giải thuật xếp lịch để tối ưu hóa đường truyền trong mạng obs không cho em xin với..

Comment

Dear anh kira12a8, nhờ anh kiểm tra giúp sau khi chạy file fhmip_simula.tcl thì file kết quả traffic.tr có các message HI, HACK ko vậy! em cũng chạy ra kết quả nhưng ko có các message đó!

Comment

Chao cac bac! E dang cai NS2 (ban ns-allinone-2.34)tren Ubuntu 10.04 ma ko dc. bac nao co bo cai chuan va hd em cach cai voi ah. E dang mo phong handover in Wimax bac nao co code cho em tham khao nua! cam on cac bac

Comment

Bac nao co kinh nghiem cai ns2 tren ubuntu chi em voi. e dang bi qua. Luc dau cai ubuntu tren may ao, vat va mai ko sao vao internet dc. Gio cai song song voi win roi thi cai ns2 lai loi! cam bac giup em voi. cam on cac bac

Comment

chào các anh chị !
                    em đang cài ns2 2.35 mà gõ lệnh ns-allinone xong gõ startxwin thì lại báo lỗi là resource temporarily unavalibale <errno 11> là gì vậy !giúp em sửa lỗi này với em đang cài trên windows 7!

Comment

Bạn cài trên win 7 là sao ? có phải bạn chạy trên chương trình giả lập cygwin ? Bạn post hình lỗi lên mình xem sao nhé.

Comment

giup emClick image for larger version

Name:	Screenshot from 2012-11-15 09:21:52.jpg
Views:	1
Size:	20.1 KB
ID:	205861cai ns2 2.35 tren ubuntu ma toi buoc cuoi bi nhu vay anh chie em giup dum voi em loay hoay mai !

Comment

Bạn đã cài đặt ns-2.35 thành công chưa hay là cài giữa chừng rồi bị lỗi không thể cài tiếp nữa. Chỉ khi bạn cài ns2 trên phần mềm giả lập cygwin dùng cho windows thì mới đánh lệnh startxwin để nó mở giao diện cho việc mô phỏng trên cygwin, còn bạn đã cài trên ubuntu thì đâu cần đánh lệnh đó. Bạn xem kỹ lại hướng dẫn cài ns2 trên ubuntu nhé. Mình nhớ là không có đánh lệnh đó đâu.

Comment

em đang cài đến bước cuối cùng rồi gõ lệnh ns theo hướng dẫn sẽ báo % là cài xong nhưng em gõ lệnh nó báo câu lệnh thiếu cài đặt gì đó anh. a xem cái hình đó giúp em với !em cần làm mô phỏng trễ voip mà chưa cài được !

Comment

Bạn làm đúng theo hướng dẫn bên dưới này là ok (đây là hướng dẫn cài ns-2.31, để cài ns-2.35 bạn làm tương tự các bước đó nhé) :

[root~]# wget http://nchc.dl.sourceforge.net/sourc...ne-2.31.tar.gz
                              [root~]# tar -xzvf ns-allinone-2.31.tar.gz
                              [root~]# cd ns-allinone-2.31
                              [root~ns-allinone-2.31]# ./install
                              Change environment variable:
                              [root~ ns-allinone-2.31]# gedit ~/.bashrc
                              Add to the end of file .bashrc:
                              # LD_LIBRARY_PATH
                              OTCL_LIB=/root/ns-allinone-2.31/otcl-1.13
                              NS2_LIB=/root/ns-allinone-2.31/lib
                              X11_LIB=/usr/X11R6/lib
                              USR_LOCAL_LIB=/usr/local/lib
                              export
                              LD_LIBRARY_PATH=$LD_LIBRARY_PATH:$OTCL_LIB:$NS2_LI B:$X11_LIB:$USR_LO
                              CAL_LIB
                              # TCL_LIBRARY
                              TCL_LIB=/root/ns-allinone-2.31/tcl8.4.14/library
                              USR_LIB=/usr/lib
                              export TCL_LIBRARY=$TCL_LIB:$USR_LIB
                              # PATH
                              XGRAPH=/root/ns-allinone-2.31/bin:/root/ns-allinone-2.31/tcl8.4.14/unix:/root/ns-allinone-2.31/tk8.4.14/unix
                              NS=/root/ns-allinone-2.31/ns-2.31/
                              NAM=/root/ns-allinone-2.31/nam-1.13/
                              PATH=$PATH:$XGRAPH:$NS:$NAM
                              Make new configuration effectively:
                              [root~ ns-allinone-2.31]# source ~/.bashrc
                              The install completes if use command “$ns” then “%” appear on the screen. “exit” to return “$”.
                              Test the operation of ns:
                              [root~ns-allinone-2.31]# cd ns-2.31
                              [root~ ns-allinone-2.31/ns-2.31]# ./validate

Comment

Các bạn ơi. Các bạn có code LEACH trong WSN không.Cho mình xin với

Comment

Working...
                                X