• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bản chất của MPLS ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bản chất của MPLS ?

Các bro cho em hỏi chút về MPLS ạ:

_ MPLS là 1 công nghệ lớp 2.5, vậy tức là đây chỉ là công nghệ tạo ra để hỗ trỡ các công nghệ khác, chứ không đứng độc lập ở lớp 2,3 phải không ạ? Nếu thế thì không có chuyện IP xuống MPLS rồi không đi qua công nghệ lớp 2 khác như ATM, Ethernet...

_ Em ít thấy đề cập đến tốc độ của MPLS ---> vậy phải chăng MPLS phụ thuộc vào tốc độ lớp 2 mà nó hỗ trợ?

Nhưng nếu vậy em có 1 băn khoăn, đó là đằng nào thì cũng phải xử lý lớp 2 và lớp 3 ,thế thì cho thêm lớp 2.5 vào làm gì vì như thế thì lại mất công xử lý thêm lớp 2.5 này?

-> Mong các bro giúp đỡ ạ?

mới đc thằng bạn share cái video bài nói chuyện của thầy Phương, rất hay và dễ hiểu về MPLS
    Enjoy the videos and music you love, upload original content, and share it all with friends, family, and the world on YouTube.

Comment

Working...
    X