• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

[NS2-Help] Chuyển từ File *.nam thành *.tr

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [NS2-Help] Chuyển từ File *.nam thành *.tr

Đầu tiên mình xin chia sẽ Video hướng dẫn cài đặt NS2 cùng Link download :
    Video 1 - Hướng dẫn cài NS2 trên Windows

Video 2 - Chạy một Demo của NS2

Video 3 - Tạo một File Nam cơ bản .

Và cuối cùng là Link download : http://adf.ly/KTMUe ( chờ 5s chọn Skip All )

+ Các bạn có biết cách nào chuyển từ File *.nam thành *.tr không ? Có hướng dẫn bằng Video thì càng tốt ! Thanks các bạn .

Úp cho pro vô giúp nào ...

Comment

để xuất ra đc đuôi .tr .Bạn cần phải tạo đường dẩn trong file kịch bản của bạn (đuôi .tcl). Mình đưa ra 1 ví dụ cụ thể như sau :(đây là kịch bản mô phỏng của mình)# Create a new simulator object. // tạo kịch bản mô phỏng mớiset ns [new Simulator]# Create a nam trace datafile.set namfile [open /home/tvtay/vd1-16-fred.nam w] //tạo ra file nam (.nam) với đường dẩn để xuất ra nam là /home/tvtay/vd........nam$ns namtrace-all $namfile# Create a nam trace datafile. // tạo ra file trace (.tr)set file [open /home/tvtay/vd1-16-fred.tr w] // để xuất ra file trace bạn thực hiện tương tự với đường dẩn trên $ns trace-all $file#-----------------------------------------chúc bạn thành công

Comment

Originally posted by trvantay View Post
        để xuất ra đc đuôi .tr .Bạn cần phải tạo đường dẩn trong file kịch bản của bạn (đuôi .tcl). Mình đưa ra 1 ví dụ cụ thể như sau :(đây là kịch bản mô phỏng của mình)# Create a new simulator object. // tạo kịch bản mô phỏng mớiset ns [new Simulator]# Create a nam trace datafile.set namfile [open /home/tvtay/vd1-16-fred.nam w] //tạo ra file nam (.nam) với đường dẩn để xuất ra nam là /home/tvtay/vd........nam$ns namtrace-all $namfile# Create a nam trace datafile. // tạo ra file trace (.tr)set file [open /home/tvtay/vd1-16-fred.tr w] // để xuất ra file trace bạn thực hiện tương tự với đường dẩn trên $ns trace-all $file#-----------------------------------------chúc bạn thành công
        Cám ơn bạn ! Mình đã làm thành công rồi ....

Comment

bạn nào biết cách chuyển file .nam thanh .tr chỉ rõ mình được không mình đọc xong làm không được

Comment

Working...
          X