• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

CÔNG NGHỆ Emulex 8Gb FC Dual-port HBA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CÔNG NGHỆ Emulex 8Gb FC Dual-port HBA

Chào các thầy cô, các anh chị và các pro. Em có sơ đồ mạng trên và cấu hình của 2 Server IBM và 1 con NAS. Hiện giải pháp đã chạy OK. Nhưng em muốn tối ưu hơn bằng cách đấu nối từ 2 con Server IBM trực tiếp vào con NAS bằng cáp quang qua cổng Emulex 8Gb FC Dual-port HBA. Như vậy anh chị, thầy cô có thể giúp đỡ em về quy trình thực hiện công nghệ này và cấu hình trên các thiết bị như thế nào không ạ. Em cảm ơn.
    Sau đây là cấu hình 2 Server IBM và 1 Nas
BM Máy chủ x3650M4 / IBM Server x3650M4 Quy cách: x3650M4
2U kệ máy, 1 chip 4 nhân Ivy Bridge E5-2609v2 2.5GHz Processor, 4*8GB DDR3, M5110e hỗ trợ Raid 0/1, 2*300GB 10K SAS HDD, CD-ROM có thể chọn, card mạng 4G, 1*Emulex 8Gb FC Dual-port HBA, nguồn điện 2*550W.
Bộ nhớ mảng/ Memory Array/存储阵列
NETAPP FAS2240-2
Quy cách: FAS2240-2
Bộ nhớ đồng nhất SAN/NAS, Bộ điều khiển dùng hai phương thức chủ động, nguồn điện song/mỗi bộ điều khiển 6GB cache、2*8Gb FC、4*1Gb iSCSI Host Ports/phần cứng hỗ trợ phích cắm nhiệt, RAID 0、1、5、6、10/ bên trong có 24 khe khởi động, có 12 mảnh 600GB 10K 2.5' SAS HDD, bên ngoài có thể mở rộng 144 trình điều khiển/2U kệ máy(gồm hướng dẫn)/ gồm hệ thống quản lý phần mềm NETAPP Data ONTAP 8.1, hỗ trợ backup nhanh, hỗ trợ hiệp thương FC、iSCSI、NFS、pNFS、CIFS、SMB.
Last edited by chithientmt; 16-06-2015, 09:53 AM.
Tags:

em kiểm tra kỹ lại giải pháp và ý định của em. Hai server gắn vào switch thì vẫn tốt hơn là gắn trực tiếp vào firewall.
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Originally posted by dangquangminh View Post
      em kiểm tra kỹ lại giải pháp và ý định của em. Hai server gắn vào switch thì vẫn tốt hơn là gắn trực tiếp vào firewall.
      Xin lỗi thầy ạ. Em ghi sai ạ. Em muốn đấu nối 2 con Server IBM vào NAS một cách trực tiếp. Vì trên 2 Server và NAS đều có port Emulex 8Gb FC Dual-port HBA. mà không qua FC switch được không ạ. Vd dụ theo sơ đồ đính kèm em phải qua con FC Switch. Thì em đấu thẳng vào NAS luôn được ko ạ.

Comment

EM không biết giải pháp như vậy có khả thi không ạ. Có pro nào giúp em với ạ. @@

Comment

anh nghĩ là có thể được. em xem thêm thảo luận tương tự với câu hỏi của em.

Hi Folks, We are looking to purchase a SAN to host our VMs. Around 6 TB to 3 ESX hosts. Our servers are old and only have limited storage (we purchased 3.5" 300GB HDD previously) so we do not wish to purchase additional HDD for aging hardware. As the SAN comes with dual controllers and 4 ports per controller, I thought that the SAN storage can connect directly to my servers (3 ports each to each server. Each server with 2x HBA). I was told by Dell that the SAN storage cannot connect to the ho...

Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
          https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Originally posted by dangquangminh View Post
            anh nghĩ là có thể được. em xem thêm thảo luận tương tự với câu hỏi của em.

Hi Folks, We are looking to purchase a SAN to host our VMs. Around 6 TB to 3 ESX hosts. Our servers are old and only have limited storage (we purchased 3.5" 300GB HDD previously) so we do not wish to purchase additional HDD for aging hardware. As the SAN comes with dual controllers and 4 ports per controller, I thought that the SAN storage can connect directly to my servers (3 ports each to each server. Each server with 2x HBA). I was told by Dell that the SAN storage cannot connect to the ho...
            Dear Thầy Minh
            Hiện em thực hiện đấu nối và cấu hình OK. :D cảm ơn thầy đã giúp đỡ. Mô hình đấu nối và File cấu hình em soạn lại và Share cho anh em trên diện đàn sau ạ. Cảm ơn

Comment

e cũng đang tìm thông tin này cảm ơn các bác
              Tour du lịch Nga,Du lịch Nga,Bánh Pelmeni – chiếc bánh Hạnh phúc

Comment

• Working...
                X