• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin phần mềm giám sát IP multicast

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin phần mềm giám sát IP multicast

xin chào các anh chị, em là new bie xin nhờ các anh chị giúp đỡ. Hiện em đang tìm phần mềm có thể giám sát được băng thông nhìu luồng ip multicast để làm công cụ phục vụ công việc ạ, phần mềm có graph và live time thì rất tốt, em đang sữ dụng prtg nhưng em thấy pm này chỉ view6 được băng thông tổng của port chứ ko phân tích được từng địa chỉ ip multicast ạ
    anh chị có pần mềm giám sát bày em với. em cảm ơn ạ

Bạn dùng phần mềm nào có hổ trợ IP Netflow. Ví dụ như StealthWatch, ManageEngine.
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

em cài manageenginee rồi mà cấu hình hoài không được anh ạ. nhu cầu em chỉ cần dùng 1 PC cài phần mềm kết nối tới 1 port trên SW, bắt được gói ip trên port quang của SW, trong gói ip đó có nhiều địa chỉ multicast, mình dùng phần mềm real-time các địa chỉ đó để giám sát băng thông ạ. có phần mềm nào đơn giản hơn ko anh, em newbie nên hỏi hơi lũng cũng ạ, anh thông cảm. huhu
      em sử dụng sw tp link layer2 thôi ạ, ko phải cisco
      Last edited by Nhungoc_vtc; 01-08-2020, 10:01 AM.

Comment

nếu em muốn bắt gói trên port quang thì em thử tìm hiểu về tính năng port mirror trước. Em kiểm tra lại xem switch TP Link có hỗ trợ tính năn port mirror không.
        Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
        https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Dạ sw tplink của em có tính năng port mirror anh ạ

Comment

Working...
          X