• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Adsl 2+?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Adsl 2+?

Em thấy FPT đang quảng cáo ADSL 2+, họ nói cái này xem được 32 kênh TV. Cái này có phải là cable modem không?

ADSL và ADSL 2+ khác nhau thế nào? Hiện tại các ISP ở VN đang dùng loại nào?

Thanks

Về phía người dùng thì khác nhau về tốc độ downstream và quãng cách đến DSLAM
    Nguyễn Quang Minh
    :p Master of Computer Science:p
    :D 097-658-1368:D

Comment

Anh có tài liệu nào về mấy cái này ko? Em muốn tìm hiểu sâu hơn về phương diện kỹ thuật. Em search trên net chỉ thấy được nó khác nhau thế này:

ADSL2+ có băng thông là 2.2Mhz nên tốc độ của nó có thể đạt tới 25Mb/s. Vì vậy có thể chạy được nhiều dịch vụ cùng lúc.

Em chỉ biết vậy thôi.

Cám ơn

Comment

1 bộ ADSL2+ gồm DSLAM2+ và các modem ADSL2+
        Tất nhiên cáp đường truyền sẽ ngắn hơn để lên được hết tốc
        Về kỹ thuật thì down tech spec từ google có nhiều
        Bài viết giới thiệu bằng tiếng việt thì vô www.vnexperts.com tìm đọc
        Thế nhé, tôi send cho cái sơ đồ logic cho dễ hình dung
        Nguyễn Quang Minh
        :p Master of Computer Science:p
        :D 097-658-1368:D

Comment

Em mới đọc được tài liệu hướng dẫn config Internet và IPTV của FPT. Thì học config 2 connection. 1 connection để đi internet thì dùng PPPoE còn connection IPTV dùng RFC 1483. Và phải chuyển router thành bridge mode. Phải ADSL 2+ mới làm được như vậy? Các anh có thể giải thích dùm em cơ chế hoạt động của nó được ko?

Tài liệu em đọc ở đây: http://tv.fpt.vn/Help/adsl-route.pdf

Thanks

Comment

Về mặt kết nối Internet, chúng ta có thể sd PPOE, PPoA hay mode bridge (cái này ADSL hay ADSL 2+ đều làm dc).
            IPTV chả qua cũng chỉ là ứng dụng trên ADSL mà thôi, do yêu cầu tốc độ cao để xem nên phải dùng ADSL 2+.Dùng ADSL vẫn dc có điều tốc độ chậm bị cà giựt mà thôi
            Cuộc đời như gió như ngàn cơn sóng, khi buồn khi vui.

Comment

Working...
            X