• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho Mình Hỏi Vể E1 Channel ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho Mình Hỏi Vể E1 Channel ?

Bro nào làm về cái này rồi chỉ giúp mình với,
    Công ty mình thuê Leased Line E1 Channel ( Ví dụ 2MB ) , Mình muốn chia cái đường này thành nhiều đường nhỏ ( 128 , 256 ..) để nối xuống từng chi nhánh trên luồng E1 này thì mình cấu hình như thế nào trên con Router để chia nhỏ nó ra và giải thích cho mình biết về cái E1 channel này là thế nào ?Thanks các bro nhiều .

Originally posted by welcome View Post
    Công ty mình thuê Leased Line E1 Channel ( Ví dụ 2MB ) , Mình muốn chia cái đường này thành nhiều đường nhỏ ( 128 , 256 ..) để nối xuống từng chi nhánh trên luồng E1 này thì mình cấu hình như thế nào trên con Router để chia nhỏ nó ra và giải thích cho mình biết về cái E1 channel này là thế nào ?Thanks các bro nhiều .
    ban di hoc CCNA thi biet ngay ma

Comment

Sorry, Mình biết là đi học thì sẽ biết ngay, nhưng mình ko có nhiều tiền để học cái CCNA đó , Bạn nào biết hưởng dẫn mình config cái này với ...
      Luồng E1 ( 2MB chia nhỏ thành những đường 128kb hoặc 256 ) Thanks !

Comment

bạn xem thảo luận về E1 channelized ở đây:

Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
        https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

- E1 la "don vi" ghep kenh TDM o level 1 (theo tieu chuan Chau Au) co toc do la la 2048kbps. No duoc ghep tu 32 timeslot (hoac 32 channel), moi timeslot co toc do 64kbps. Timeslot0 duoc dung cho dong bo va mot so thong tin ghep kenh khac.
          - Channelized: Co nghia la ban co the nhom kenh theo muc dich cua nguoi dung. Vi du nhu ban muon mot nhom 1 kenh (64kbps), 2 kenh (128kbps), ... Chu y Timeslot0 khong dung den vi dung cho dong bo.

Cach cau hinh:
          - Luu y: khi ban thuc hien ket toi cac chi nhanh theo tung nhom kenh tuong ung bang thong ma minh dinh sang, thi phai lien he phia nha cung cap duong truyen (nhu VTN, hay Truyen dan noi hat) ve nhom kenh va thu tu kenh ma ban chon cho moi tuyen.

- Cau hinh:
          Buoc 1: Trong mode Controller ban chon dang khung la No-CRC4 day la dinh dang khung thong dung cua phia nha cung cap Truyen dan. Vi du: ban tao nhom 0 cho di Site A, nhom 1 cho Site B
          !
          Controller E1 1/0
          framing NO-CRC4
          channel-group 0 timeslots 1-16
          channel-group 1 timeslots 17-24
          Description group 0 for SiteA and group1 for SiteB
          !
          Luc nay trong cau hinh se tu dong sinh ra 2 interface:
          !
          interface Serial1/0:0
          !
          interface Serial1/0:1

Buoc cuoi cung la ban khai IP trong interface nay thoi.

Comment

Relay cấu hình E1

Minh không nhớ rõ nhưng mình nhớ tới đâu thì chỉ tới đó.
            B1: Khi gắn card E1 vào thì
            (config)#card type E1 1-->để nhận ra card.
            B2: Là chia các timeslots thành các channel-group.
            vào mode controller E1 ...

#framing NO-CRC4
            --> đây mới là lúc chia channel-group
            #channel-group 1 timeslots 1-2 (128kbps)
            #channel-group 2 timeslots 3-6 (256kbps)

####Chuc ban thanh công như mong muốn#:):):):)

Comment

Originally posted by welcome View Post
              Không thể giúp bạn được vì bạn chưa đưa mô hình Cty của bạn lên đây. Phải có sơ đồ thì mới đưa ra giải pháp được.

CCNA đâu phải là thánh thần, chỉ là kiến thức cơ bản thôi, không giúp bạn được gì trong trường hợp này đâu.

Comment

Check với bên truyền dẫn cho thuê xem kênh E1 của bạn là dạng gì ? dạng Unframed hay ko ? Ok thì cấu hình như hướng dẫn trên.

Comment

Working...
                X