• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giúp em vào mạng "chùa"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em vào mạng "chùa"

Gần nhà em có trạm phát sóng mạng không dây!
    Nhưng đã bảo mật bằng key. Em đã dò ra được nhưng khi kết nối thì nó không vào mạng được. Nó kết nối bị lỗi kiểu như không đúng địa chỉ IP vậy chứ chắc không phải là do địa chỉ MAC, vì nếu là địa chỉ MAC thì không kết nối vào được đúng không ạ.
    Nhờ các huynh giúp em khắc phục để em vào chùa được;)).

Chào bạn !!!
    Vậy nó đã kết hợp việc filter MAC (lọc MAC) và bảo mật bằng WEP hay WAP , Do đó khi dò ra KEY bạn vẫn ko thể đăng nhập được do ko có mac nằm trong phần cho phép của nó.
    Giài pháp : bạn scan MAC của đồi tượng vào được => dùng một chương trình change MAC (bản chất là dùng một nhãn dán vào Card wireless của mình để đánh lừa đối phương)=> phần mềm : google=> change MAC ra nhiều lắm

Chúc bạn vui !!!
    Trần Mỹ Phúc
    tranmyphuc@hotmail.com
    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Em có biết hiện tượng lọc MAC, khi lọc địa chỉ MAC nó sẽ ko vao được và cái icon phát sóng ở systemtray luôn trong tình trạng đang kết nối, trường hợp này em thấy giống như lại sai địa chỉ IP ấy
      em để địa chỉ IP động rồi, mà sao ko biết..

Comment

Bạn vui lòng nói rỏ hơn được không ???
        em để địa chỉ IP động rồi, mà sao ko biết..
        Mình chưa hiểu rỏ ý này khi kết hợp nó với câu hỏi của bạn ở trên
        Last edited by gogogo; 04-07-2008, 12:02 PM.

Comment

Làm sao để biết đựơc địa chỉ MAC khi mình ko biết nó của ai?
          Giúp mình với

Comment

Working...
          X