• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

giup minh config router 878

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• giup minh config router 878

Hi all,

Mình có 2 site : Saigon va Phu Yen. Mình dự định thuê đường Megawan của VTN và sử dụng router 878 của Cisco. Mục đích là sử dụng cho truyền hình trực tuyến Polycom VSX6000.

Bạn nào biết cấu hình Router 878 hoặc có file cấu hình router 878 để có thể đi ra internet qua Megawan và 2 router 878 có thể thấy nhau.

Nhờ các bạn gởi file cấu hình cho mình. Cảm ơn các bạn nhiều.

Duy Khang
    duykhang2711@yahoo.com.vn

Hi mylove142 !

khi bạn thuê Megawan cua VTN thì bên đó sẽ configure hết cho bạn rồi:).

regards !

Comment

Ben megawan chi config đầu họ thôi, còn mình mua router 878 thì mình phải tự config. nếu bạn biết cách config, chỉ cho mình nghe (Router 878 của mình sẽ kết nối với đầu megawan, họ sẽ cung cấp địa chỉ ip tĩnh cho mình)

Comment

Chao Mylove!
        Ben minh cung dung Video Conference voi san pham Policom giua 2 site HN va HCM. Minh da dung ADSL (IP tinh cang tot) cung nha cung cap de lam viec nay (BW~640kbps), chat luong cung rat tot, tu luc trien khai den gio gan 4 thang roi moi nguoi deu hai long.
        ADSL nen danh rieng cho Video Conf thoi.
        Than, (sori viet khong co dau)

Comment

Hi !

Bạn yên tâm đi vì buộc bên VTN phải Configure cho bạn để thống nhất các thông số trên Tổng đài của họ thì mới chạy được.
          note : Sẽ có 2 dạng configure la bridge mode và route mode. Tùy vào nhu cầu của bên bạn để bạn nên quyết định hệ thống mình chạy bridge hay route cho hệ thống của mình !

regards !
          Phund.

Comment

De lam ban oi

Ban nen work with VTN de lay 1 so thong tin cua cac thong so nhu sau:

VCI/VPI
            CBR
            IP cua int Atm0 do ban thiet ke hay do VTN cung cap
            IP cua int vlan => lop mang LAN cua ban
            Con router nay ho tro routing dong nen ban rat de dang trong viec routing
            the la xong, neu can ban email cho minh theo dia chi khoa_xp@yahoo.com minh se goi cau hinh mau cho ban tham khao.
            KhoaTran
            Quyet khong yeu de tien ma tieu
            Song co don cho gai no them

Comment

Working...
            X