• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về backup sử dung đường ISDN 30B+D của VNPT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về backup sử dung đường ISDN 30B+D của VNPT

Hi all,

Mình đang có ý định sử dụng đường ISDN 30B+D (ko dùng 2B+D vì lý do tốc độ) để làm backup (dạng dial-on-demand) giữa văn phòng HN và văn phòng HCM. Mình đang có sẵn cisco 2811 với card HWIC-1CE1T1-PRI trên router hai đầu.

Với thiết bị như trên đã đủ và tương thích với ISDN 30B+D của VNPT chưa? Có bạn nào đã làm cấu hình tương tự tư vấn cho mình với.

Cảm ơn,
    HLH

Gửi bạn một cái cấu hình ISDN PRI trên Cisco Router.

Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Originally posted by dangquangminh View Post
      Gửi bạn một cái cấu hình ISDN PRI trên Cisco Router.

http://rapidshare.com/files/156031145/lab_4_9_4.pdf
      Rất cảm ơn bạn.

Tuy nhiên điều mình quan tâm nhất hiện tại ở chỗ với cấu hình phần cứng như vậy thì cần phải yêu cầu nhà cung cấp kéo đường với giao diện và dạng tín hiệu gì? hay liệu nó có tương thích với ISDN 30B+D của VNPT ko? (dựa trên kinh nghiệm triển khai của các bạn)

Theo mình tham khảo thì mình sẽ phải đấu nối như sau:

C2811-(RJ48)---(a)----(RJ48)-DSLmodem-----(b)--------Provider

Vậy tại (a) và (b) là giao diện gì và dạng tín hiệu gì?

Mong nhận được gợi ý của bạn.

HLH

Comment

Hi, em có cùng câu hỏi. Em định thuê đường ISDN để làm đường backup thay cho đường leased line nối giữa 2 văn phòng, nhưng nghe nói thiết bị 2 đầu khá đắt (hơn 40tr). Ai có kinh nghiệm làm rồi thì cho em hỏi loại thiết bị đó là gì vậy?

Comment

(a) : la` giao dien E1
          (b) la` giao dien DSL

C2811-(RJ48)---(E1)----(RJ48)-DSLmodem-----(DSL)---DSLmodem-----Provider
          nhu vay can 2 con DSLmodem, 1 con trong cty ban, & 1 con o nha` cung cap^'.
          If I\'m wrong, please Correct me !!!!.
          Thanks so much, my friends !!!!!!

prepro

Comment

Working...
          X