• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhờ tư vấn giải pháp WAN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by actulablack View Post
    NTU loai gi vay ban. Alcatel hay RAD hay patton hay symetricom, AC2032, LG... cu the hon di.
    Của hãng nào thì cũng theo chuẩn mà bạn. Bạn có thể trả lời dùm mấy câu hỏi ở trên của mình được ko ? Bạn rành về NTU và ATM còn hơn bạn trungdtinfonet hen
    Cảm ơn bạn trước nha
    Last edited by B40; 29-03-2007, 05:07 PM.
    Lê Trọng Thịnh
    www.modemquang.com
    Tel: 08.39940163 - Hotline: 0917 553 715
    Cung cấp: Bộ chuyển đổi quang điện giá tốt nhất, sản xuất và phân phối cáp quang, dây nhảy quang và phụ kiện quang

Comment

Theo cậu các hãng chế tạo đúng chuẩn phải chạy được với nhau phải không. Tiếc thay không phải như vậy. Nó còn phụ thuộc vào chipset được sử dụng trên Modem. Ví dụ như chẳng ai đem lắp con modem Alcatel NTU 2801 vào luồng SGHSL của ATM switch cả cũng như cậu đem lắp con LG vào con MainStreet 3600 xem nó có chạy không mặc dù là cùng chuẩn đó. Nếu bạn đi lắp đường Leased line của bưu điện Hà nội thì cậu phải hỏi bên Bưu điện xem cái POST của họ ở địa điểm đó là gì để còn mua loại modem phù hợp với con POST đó ( có thể là exchange hoặc DSLAM). Cậu đi lắp nhiều đường leased line chưa vậy ?

Comment

:) mà sao biết Trung không rành về cái đó hả ông bạn :))

Comment

Mình ko nói tất cả các con SHDSL đều có thể chạy được với nhau

Trung nói:
          Originally posted by trungdtinfonet View Post
          SHDSL thì vẫn là xDSL mà thôi. Tuy nhiên không thể nói là SDHSL chạy trên TDM được vì TDM vẫn là kênh truyền thống truyền full trên 32 time slot. Còn SHDSL thì truyền trên ATM..
          và tui hỏi lại:
          Originally posted by B40 View Post
          Bạn nói vậy nghĩa là mấy cái E1 Mux có cung cấp SHDSL thì SHDSL của nó truyền trên ATM à ? ATM thì phải có VPI/VCI phải ko bạn ? vậy mà tui không thấy mấy con NTU chạy với E1 Mux có chỗ để set VPI/VCI. Bạn vui lòng nói rõ hơn được không vì thấy bạn có vẻ nhiều kinh nghiệm:) . Cảm ơn bạn nha
          Tui ko nói Trung ko rành,tui chỉ thấy có vẻ bạn rành SHDSL NTU còn hơn cả Trung,:) bạn kể ra nào là Alcatel, LG,... chóng mặt luôn.:D
          Tui chỉ mới đi lắp E1 mux và DSLAM vài lần thôi.
          Mà Actulablack là bạn của Trung à? vì tui thấy bạn mới đăng ký cái nick này ngày 28/3/2007:D:.
          Last edited by B40; 30-03-2007, 08:37 AM.
          Lê Trọng Thịnh
          www.modemquang.com
          Cung cấp: Bộ chuyển đổi quang điện giá tốt nhất, sản xuất và phân phối cáp quang, dây nhảy quang và phụ kiện quang

Comment

hi bạn,
            thế bạn lắp và cấu hình DSLAM loại nào vậy. Zyxel hay Siemen hay Paradyne, Huawei, Corecess, ForeFont, Mainstreet 3600 Alcatel, BRAS hay Router Core M16 Juniper or other ... bạn thấy mỗi một loại DSLAM có ưu điểm hay nhược điểm gì, hỗ trợ những gì không ? Bạn có thể so sánh các loại đó không ? nếu bạn cấu hình hầu hết tất cả các loại đó thì vấn đề sáng tỏ thôi :)

good luck and best regards for anything.
            The next week i am not in VN so can't reason with you.
            If you like, i will sending for you the detail network diagram of VN and hope u can understand this.

best regards

Comment

Originally posted by actulablack View Post
              hi bạn,
              thế bạn lắp và cấu hình DSLAM loại nào vậy. Zyxel hay Siemen hay Paradyne, Huawei, Corecess, ForeFont, Mainstreet 3600 Alcatel, BRAS hay Router Core M16 Juniper or other ... bạn thấy mỗi một loại DSLAM có ưu điểm hay nhược điểm gì, hỗ trợ những gì không ? Bạn có thể so sánh các loại đó không ? nếu bạn cấu hình hầu hết tất cả các loại đó thì vấn đề sáng tỏ thôi :)

good luck and best regards for anything.
              The next week i am not in VN so can't reason with you.
              If you like, i will sending for you the detail network diagram of VN and hope u can understand this.

best regards
              Bác tính hù mọi người đấy à ? Sao bác kể ra nhiều thế, cần gì mà phải cấu hình hết tất cả các loại đó mới sáng tỏ vấn đề
              Bác khẳng định là SHDSL đều chạy qua ATM, nhưng theo tui có 2 loại SHDSL : SHDSL ATM và SHDSL TDM, bằng chứng đơn giản nhất là các con NTU SHDSL TDM(có thể chạy điểm-điểm hoặc chạy với E1 Multiplexer) ko có chỗ cấu hình VPI/VCI.
              Bác Trung tham gia diễn đàn vnpro lâu rồi mà ko biết qui định của diễn đàn chỉ nên post bài bằng tiếng Anh khi muốn trích nguyên văn trong tài liệu nào đó hoặc vấn để đó người post bài chưa thể diễn đạt bằng tiếng Việt, bác chú ý vấn đề này nha.
              Last edited by B40; 31-03-2007, 09:16 AM.
              Lê Trọng Thịnh
              www.modemquang.com

Comment

loại modem đấy là loại gì vậy bạn. Bạn nói cho mình chính xác Model của modem đấy đi. Sao lại chạy với E1 Multiplexer là sao. SHDSL over TDM phải không.E1 Multplexer có phải là RAD hay loại nào khác, kết nối thế nào, ecapsulation ra sao. Các DS0 truyền data, E1 Multiplex thì cấp E1 xuống là full 2Mbps hay Nx64Kbps, framing hay unframe ... thì mới biết chính xác được cái mà bạn nói. Còn tớ chẳng thấy bạn nói chính xác là loại NTU gì, DSLAM gì hay E1 Mux loại gì, cơ chế encapsulation như thế nào cả chỉ nói chung chung là NTU của bạn connect SDHSL over TDM không cần cấu hình hay E1 bạn sử dụng là loại gì cả thì tớ chịu. Còn NTU thì đủ loại. E1 cũng đủ loại .... Bạn cỏ thể nói kỹ hơn đi.

best regards

Comment

Các bác cứ cãi nhau chuyện không đâu. Đầu đề người ta hỏi về nhận xét chất lượng lease line ở VN mà, có ai hỏi cấu hình đâu mà cần gì cãi nhau mãi về chuyện ấy. Mình cũng đang có ý định kéo một lease line để dùng cho voip nên cũng đang fân vân chưa biết chọn ISP nào, zô thấy topic này tưởng trúng mánh ai dè lại lan man quá ...

hic, buồn!!!
                  :(
                  Contact me:
                  Y!M: anhtai_yms
                  MSN: anhtai83@hotmail.com

Comment

- He he .. bác B40 lại đúng roài .. tớ ví dụ con SHDSL dùng để làm TDM leased line nhé: Telindus và vvv. Đương nhiên dùng từ SHDSL over TDM hay over ATM nghe kỳ kỳ .. thật ra là ngược lại cơ. Theo tớ thì ý của bạn actualblack là nói về mấy con SHDSL chuẩn G hay G.SHDSL, con này thì layer 2 sẽ là ATM. Tớ nói thế có đúng ko nhể .. các bác đừng cãi nhau nữa nhá.

- Saudoi chọn VNPT đi, đương nhiên hệ thống cáp của họ tốt hơn và rộng khắp. Còn chất lượng thì .. tùy.
                    Last edited by bonghe; 05-04-2007, 09:59 PM.

Comment

Cái này mình cũng đang cần tham khảo mà chưa có.Bác nào đã làm về MegaWan cho hỏi cái. Nếu có thể cho xin cái hình và vài dòng Command config thì tốt. Thanks

Comment

củ chuối; kô phải leased line mà là given line nhưng phải trả tiền bằng leased line

Comment

Sao các bạn không dùng thử Leased_line của SPT, nó cung cấp dịch vụ cũng good ĐT: 08. 4040125

Comment

Không có Bác nào giúp em sao...

Comment

về chất lượng, tốc độ, chi phí đường truyền, thiết bị đầu tư và độ ổn định? ---> tương đối tốt và rẻ bạn à. Bạn có thể hỏi thêm chi tiết với anh Trường - Cty điện thoại Đông TP, Phòng Kinh Doanh số phone: 9300868, số 8 Ngô Thời Nhiệm Q3, TP.HCM nhé

Comment

Cau hinh megawan tren Cisco 2800

Co ban nao biet cau hinh cong SHDSL tren router Cisco 2800 khong ?

Comment

Working...
                                X