• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhờ tư vấn về công nghệ WAN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ tư vấn về công nghệ WAN

Hiện tại công ty mình đang muốn kết nối các điểm vào nhau.
    - Có 20 điểm, khoảng cách xa nhất tầm 6 Km
    - Cty mình đã kéo sẵn dây cáp đồng 1 đôi.
    - Đòi hỏi tốc độ truyền >=2 Mb, kết nối đa điểm.
    Mình muốn nhờ các bạn tư vấn xem giải pháp nào là tối ưu, mô hình kết nối cũng như các thiết bị cần thiết.
    Thanks các bạn nhiều

Công ty bạn quản lý cột điện hay sao mà kéo được cáp đồng đến 6KM vây?
    Có thể dùng cap quang, xa hơn ko có cáp quang thì dùng MEGAWAN, kết hợp 2 loại này có vẻ ổn về chi phí và tốc độ
    Ho Tuan Manh
    tuan_manh2001@yahoo.com

Comment

Cty mình thuộc bên quân đội, có sẵn dây rồi :); cần thiết lập một hệ thống độc lập chứ ko phải đi thuê Megawan như bạn nói, ko dùng cáp quang vì có sẵn cáp đồng rồi, mình đang nghĩ tới giải pháp dùng G.shdsl nhưng chưa biết khả năng ghép và định tuyến mấy chục điểm như thế nào :(

Comment

Bạn có thể tham khảo giải pháp VPN/MPLS của VDC.
        Ưu điểm: bạn không phải lo về việc cấu hình đường truyền, cũng như đơn giản trong việc quản trị mạng sau này vì hoàn toàn chạy trong mạng core của nhà cung cấp.
        Bạn tham khảo: http://vnpro.org/forum/showthread.ph...MPLS-của-VDC

:-*
        Le Van Cuong (Mr)
        Business Department
        Vietnam Datacommunication Company - Center 1
        Add.: Internet House, Blog IIA, ThangLong International Village, Dich Vong, Cau Giay Dist., Hanoi
        Tel: 844-37930 535
        Fax: 844-37930 501
        Cell: 084-0936 986 644
        Email:
        lecuong@vdc.com.vn

Comment

Working...
        X