• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help ! remote vào máy user cua cty

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help ! remote vào máy user cua cty

Cac ! pro giup em với , em muon remote desktop vào máy của em trong cty " mang server " " lan 1 " vi máy của em là user nên ko nap port router được
    đừng bảo em dùng teamviewer , logmien nha , 2 cai nay sai roi lag lắm,
    Còn radmin thi ok nhưng lại đòi nat port 4899 , " ngoi máy user thì bó tay "
    remote desktop trên win cũng đòi nat port 3389
    nếu ai có cách ngồi tại user mà nat port được thì giúp em với , hay 1 phần mền nào tốt hơn teamviewer , logmien cũng được

Thank you support !

Đề nghị chú viết rõ ràng ra, phải có dấu Tiếng Việt

Comment

Originally posted by xuanthanhdalat View Post
      Cac ! pro giup em với , em muon remote desktop vào máy của em trong cty " mang server " " lan 1 " vi máy của em là user nên ko nap port router được
      đừng bảo em dùng teamviewer , logmien nha , 2 cai nay sai roi lag lắm,
      Còn radmin thi ok nhưng lại đòi nat port 4899 , " ngoi máy user thì bó tay "
      remote desktop trên win cũng đòi nat port 3389
      nếu ai có cách ngồi tại user mà nat port được thì giúp em với , hay 1 phần mền nào tốt hơn teamviewer , logmien cũng được

Thank you support !
      Biết rõ vậy mà còn hỏi nữa ư.
      YM & Email: dinhcuongvnvn@yahoo.com

Comment

Muốn làm cái này cái kia thì phải có quyền hành, không quyền làm sao được ?
        Logmein và TeamViewer sinh ra là để cho những người không có quyền vẫn remote được như bạn, bây giờ không muốn dùng nó thì dùng gì ?

Originally posted by xuanthanhdalat View Post
        hay 1 phần mền nào tốt hơn teamviewer , logmien cũng được
        Sở dĩ nó chậm là vì nó phải đi qua một server trung gian ở nước ngoài. Nếu bạn kiếm được giải pháp nào bao gồm phần server cài ngay trên máy ở nhà và phần client cài ở máy công ty thì sẽ remote thoải mái.

Ah, VNC có cho phép reverse remote, nghĩa là từ máy công ty remote vào máy ở nhà thì ở nhà sẽ điều khiển được máy công ty.
        Gợi ý: tại công ty viết 1 phần mềm định kỳ check email của bạn để tìm 1 email kích hoạt (có subject quy định trước), khi phát hiện email kích hoạt thì chạy VNC remote thẳng vào máy ở nhà. Mỗi lần muốn remote vào máy công ty thì chỉ cần gửi email cho chính bạn, có subject như đã quy ước. Enjoy !
        Diệp Thanh Nguyên - Viettel Networks
        Certificates : Chứng chỉ A Vi tính 1995 (DOS, NC, Vietres, Foxpro, Quattro) :))

Comment

Working...
        X