• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help - Giúp đỡ thay đổi tên ext trên cisco IP phone

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help - Giúp đỡ thay đổi tên ext trên cisco IP phone

Hiện tại bên em đang dùng con 2821 làm voicegateway. Bây giờ trên DT cisco đang hiển thị tên của user đã nghỉ làm rùi, em muốn thay tên của người mới vào trên DT thì phai lam sao. ai biết hướng dẫn em với

Em cám ơn trước

sao hok thấy em giúp em thế này :(
    Kho Lanh- Mercedes Benz E250 - Qua Tang Quang Cao

Comment

có ai giúp em không vậy

Comment

Ai cho em chút kinh nghiệm với

Comment

Bạn nói kg rõ mô hình của bạn, nên mình đoán là con C2821 của bạn vừa làm VoIP Gateway & vừa làm IP-PBX (tính năng CME).
          & Cisco IP Phone của bạn được tự động đăng ký với con C2821 này.
          Nếu đúng như vậy, thì bạn chỉ cần vào con CME của C2821, đổi tên lại cho số điện thoại trên IP Phone của bạn thôi :
          câu lệnh như sau :
          Enter the command ephone-dn dn-tag dual-line in order to create the extension with two channels.

Router(config)#ephone-dn 11 dual-line
          Enter the command number number in order to configure a valid extension number.

Router(config-ephone-dn)#number 1001
          Enter the command name name in order to associate a name to this ephone-dn.

Router(config-ephone-dn)#name John Smith
          1001 là số điện thoại của IP Phone.
          John Smith là tên người dùng của số điện thoại này, bạn chỉ cần đổi tên khác là điện thoại với số điện thoại 1001 sẽ có tên người dùng mới thôi.
          Link cấu hình CME tham khảo : http://www.cisco.com/en/US/products/...7f2a9.shtml#t7

Nếu kg phải thì, xin bạn cho biết chi tiết hơn về điện thoại IP PHone của bạn, model gì ? kết nối với IP PBX nào ? protocol VoIP gì ? Sip ? ...
          up lên, rồi cùng ngâm cứu :D

Regards,
          Prepro.
          Last edited by prepro; 23-03-2011, 11:43 AM.
          If I\'m wrong, please Correct me !!!!.
          Thanks so much, my friends !!!!!!

prepro

Comment

Working...
          X