• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thời gian bắt tín hiệu khi kết nối ĐTCĐ với tổng đài VoIP qua phone adapter Linksys?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thời gian bắt tín hiệu khi kết nối ĐTCĐ với tổng đài VoIP qua phone adapter Linksys?

Mình có tổng đài VoIP dùng asterisk. Các điện thoại cố định mình sử dụng con Linksys Phone Adapter để chuyển nó thành ip phone nhằm mục đích gọi qua tổng đài VoIP của mình. Mình đang gặp phải 1 vấn đề như sau: khi sử dụng điện thoại cố định bình thường gọi ra ngoài thì sau khi bấm số xong chỉ cần khoảng 3-4 giây là bắt đầu có tín hiệu tút tút từ phía bên được gọi, trong khi đó nếu mình kết nối điện thoại cố định của mình với Linksys Phone Adapter để gọi qua hệ thống VoIP thì sau khi nhấn số xong phải cần khoảng 7-8 giây mới có bắt đầu có tín hiệu từ phía bên được gọi. Các bạn cho hỏi khoảng thời gian kết nối lâu hơn như thế này là do độ trễ của mạng internet hay là có option nào cấu hình Phone Adapter giúp rút ngắn thời gian kết nối này được không? Mình search trên mạng mà chưa tìm được option cấu hình nào của Phone Adapter giúp cải thiện điều này.

Cảm ơn!

Mình gọi điện thoại CĐ qua Phone Adapter Linksys thường thời gian kết nối khá lâu thường là 7 - 8 giây, có khi còn lâu hơn. Mục đích của mình là muốn giảm thiểu tối đa thời gian kết nối này, cũng không cần được như điện thoại cố định analog. Bạn có thể chỉ cho mình cấu hình trong sip server chỗ nào không. Mình dùng tổng đài Asterisk Freepbx.

Cảm ơn bạn.

Comment

TG cho doi la thong so co the dieu chinh duoc trong sip server. neu trong Cisco CUCM thi tai Admin page/ Services Parameters/T302 timer. Trong CUCME thi sau cau lenh
      telephony-service
      timeout interdigit [X] X la so giay cho truoc khi he thong ket noi cuoc goi.

Originally posted by huydq_bk View Post
      Mình gọi điện thoại CĐ qua Phone Adapter Linksys thường thời gian kết nối khá lâu thường là 7 - 8 giây, có khi còn lâu hơn. Mục đích của mình là muốn giảm thiểu tối đa thời gian kết nối này, cũng không cần được như điện thoại cố định analog. Bạn có thể chỉ cho mình cấu hình trong sip server chỗ nào không. Mình dùng tổng đài Asterisk Freepbx.

Cảm ơn bạn.

Comment

Originally posted by luanvancity View Post
        TG cho doi la thong so co the dieu chinh duoc trong sip server. neu trong Cisco CUCM thi tai Admin page/ Services Parameters/T302 timer. Trong CUCME thi sau cau lenh
        telephony-service
        timeout interdigit [X] X la so giay cho truoc khi he thong ket noi cuoc goi.
        Cảm ơn bạn. Nhưng mình không dùng giải pháp Cisco CUCM mà dùng hệ thống Asterisk kết hợp với quản lý cấu hình qua giao diện web FreePBX. Mình cũng mới tìm hiểu về cái này nên không biết chỉnh time out chỗ nào nữa. Ai biết thì chỉ giúp mình với.

T4R.

Comment

Mình vào cấu hình con Linksys PAP2 có mục cấu hình Interdigit Long Timer. Mặc định của nó là 10, mình set = 0. Theo một số bài hướng dẫn trên mạng cũng hướng dẫn như thế. Mình so sánh trước và sau cấu hình có cảm giác nhanh được hơn 1s nhưng cũng không chính xác lắm. Có cách nào khác không nhỉ.

Comment

Working...
        X