• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin hỗ trợ về chức năng Auto-Attendant trong Cisco 2901

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hỗ trợ về chức năng Auto-Attendant trong Cisco 2901

Hi all,

Mình đang có 1 con Cisco 2901 làm chức năng Voice Gateway cho tổng đài CUCM 8.5 . Mình muốn con GW có thêm chức năng AA để khi từ PSTN gọi vào sẽ nghe lời chào và bấm số nội bộ để gặp Extention.
    Mình cũng đã có tìm hiểu và biết để làm được chức năng đó con GW phải có tcl script và file au. K hiểu 2 file đó có chức năng là gì và cách down/write ra sao ??? Chuẩn của file audio là gì ?

Mong được chỉ giáo :(

Auto attendant (AA) co trong CUC/CUE va CUCME nhung khong co trong CUCM. Neu muon Voice gateway cua ban ho tro chuc nang nay thi ban phai chuyen no sang hoat dong nhu CUCME, hien tai no dang hoat dong nhu sip gateway hoac MGCP/H323 gateway... no se khong ho tro embedded AA.
    do do ban nen su dung AA trong CUC hoac Contact Center.

hope it helps.

Originally posted by royal_1988 View Post
    Hi all,

Mình đang có 1 con Cisco 2901 làm chức năng Voice Gateway cho tổng đài CUCM 8.5 . Mình muốn con GW có thêm chức năng AA để khi từ PSTN gọi vào sẽ nghe lời chào và bấm số nội bộ để gặp Extention.
    Mình cũng đã có tìm hiểu và biết để làm được chức năng đó con GW phải có tcl script và file au. K hiểu 2 file đó có chức năng là gì và cách down/write ra sao ??? Chuẩn của file audio là gì ?

Mong được chỉ giáo :(
    Last edited by luanvancity; 30-04-2012, 06:21 PM.

Comment

Chào bạn luanvancity ,

Mình chỉ cần chức năng cơ bản nhất của tổng đài đó là khi gọi vào sẽ được nghe lời chào và bấm số nội bộ để gặp hoặc nhấn số 0 để chuyển sang tiếp tân thôi. Còn CUCME hay modun CUE là hỗ trợ thêm những tính năng cao cấp hơn như voicemail ...
      Tính năng này có thể được cấu hình trên con Voice Gateway của mình bằng file TCL script ( tính năng
      non-official ) được không ?
      Mình không hiểu rõ về dạng file này lắm cũng như file au prompts . Bạn có thể thảo luận thêm về vấn đề này cũng như cách tạo 2 file đó để con GW có tính năng như mình mong muốn được k ?
      Tks bạn

Comment

Minh da thu tinh nhung khong co cach nao de gateway co the phan bo cuoc goi ma no khong kiem soat (CUCM kiem soat phones va cuoc goi) tru khi ban bat chuc nang SRST va CUCM down. neu chi dung chuc nang AA nay thoi thi don gian nhat la cai dat CUC trong VMW (free license) roi tao greeting, prompts...
        Neu la CUCME thi minh se gui cho TCL script/audio files.

Chào bạn luanvancity ,

Mình chỉ cần chức năng cơ bản nhất của tổng đài đó là khi gọi vào sẽ được nghe lời chào và bấm số nội bộ để gặp hoặc nhấn số 0 để chuyển sang tiếp tân thôi. Còn CUCME hay modun CUE là hỗ trợ thêm những tính năng cao cấp hơn như voicemail ...
        Tính năng này có thể được cấu hình trên con Voice Gateway của mình bằng file TCL script ( tính năng
        non-official ) được không ?
        Mình không hiểu rõ về dạng file này lắm cũng như file au prompts . Bạn có thể thảo luận thêm về vấn đề này cũng như cách tạo 2 file đó để con GW có tính năng như mình mong muốn được k ?
        Tks bạn

Last edited by luanvancity; 01-05-2012, 08:43 PM.

Comment

File TCL này bạn có thể download template từ cisco, bạn mở file này ra xem cách lập trình, bấm số nội bộ như thế nào, bấm số nào gặp reception.
          File .au bạn có thể tự ghi âm.
          Hugo

Comment

Mình sẽ thử cấu hình trên con GW , bạn có thể gửi cho mình file TCL script/audio file được k ? Chỉ cần gọi vào nghe lời chào và có 2 option: nhấn số nội bộ hoặc số 0 để gặp operator thôi .

Tks bạn nhiều .

Comment

cho minh email add. Da PM cho roi nhung chac ko nhan duoc?

Mình sẽ thử cấu hình trên con GW , bạn có thể gửi cho mình file TCL script/audio file được k ? Chỉ cần gọi vào nghe lời chào và có 2 option: nhấn số nội bộ hoặc số 0 để gặp operator thôi .

Tks bạn nhiều .

Comment

Bạn có thể pm cho mình qua
                yahoo : boyworld_05
                mail : royalminhtuan@gmail.com

Tks bạn nhé .

Comment

Working...
                X