• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn cấu hình Video Conferece

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hướng dẫn cấu hình Video Conferece

Mọi người cho mình hỏi chỗ mình làm có 2 noi làm việc mình muốn cấu hình video conference để họp qua mạng.
    Bên chi nhánh A mình thuê 3 line FTTH 113.161.x.x, 113.161.x.xx, 113.161.x.xxx cho đi vào 1 con switch cisco 3560 trong đó 1 line mình đã gán cho switch de đi ra ngoài. Lớp mạng bên trong Local mình dùng là 172.16.x.x bây jo còn dư 2 line mình muon gán vào 1 con camera ip để cho nó đi ra ngoài luon. Mình đinh dùng NAT ko bit có được không???
    Có thể chỉ mình cách làm dc ko ? Thanks moi nguoi nhiều :)
    Last edited by lewang8x; 26-07-2012, 04:21 PM.

Chi nhánh A : nếu dư line thì bạn gán ip public trực tiếp vào camera.
    Chi nhánh B có 2 trường hợp:
    - dùng ip public luôn, gán ip public vào camera, sau đó 2 site quay VC với nhau bằng ip public.
    - dùng ip private, thì trên router wan phải Nat vào ip camera(Nat full ip, hoặc chỉ cần 1 số port cần thiết), sau đó 2 site vẩn quay VC bằng ip public.
    Hugo

Comment

Working...
    X