• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi kết nối VPN IPSec trên cáp quang FPT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi kết nối VPN IPSec trên cáp quang FPT

Chào các Pro,
    Mình đã cài đặt thành công cho hơn 50 kết nối VPN site to site giữa thiết bị Vigor 2910 router và Cisco ASDM, hiện tại đang gặp 1 vấn đề nan giải, mong các bro chỉ giáo nhé:
    - Status trên cả 2 router 2 đầu đều up nhưng dung lượng gửi/nhận đều là 0
    - Đã thử: đổi 10 firmware version của con Vigor 2910 nhưng vẫn không kết nối được
    tạo 1 VPN Client to Site đến con Vigor 2910 dùng giao thức PPTP thì kết nối OK.
    Mình nghi ngờ là do FPT tại khu vực đó không hỗ trợ tốt IPSec, nhưng chuyện này làm sao để kiểm chứng bây giờ?
    Các bro có cao kiến gì xin chỉ giúp nhé!
    Chân thành cảm ơn!

ipsec la cai gi vay huynh

Comment

Mình cũng đã kết nối thành công VPN site 2 site with ipsec Vigor 3300 & Cisco. Hiện tượng 2 đầu router & Virgor up nhưng không truy cập đc là do phase 1 ok, còn bị problem phase 2. Bạn nên xem lại độ ưu tiên policy trên con Router của bạn, có thể bị conflicts với policy khác.

Comment

Cty mình cũng giống trường hợp như bạn, chi nhánh dùng mạng VNPT kết nối về trụ sở chính dùng FPT truy cập xíu là rớt ngay, còn chi nhánh dùng VNPT và trụ sở chính dùng VNPT thì mạng chạy tốt.

( VPN site to site dùng IP Sec)

Comment

Working...
        X