• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cấu hình VPN Site-to-Site

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cấu hình VPN Site-to-Site

Mình thấy trong diễn đàn về vấn đề này rất nhiều người đưa ra câu hỏi, nhưng những câu trả lời vẫn chưa khả thi chút nào. Mình mong rằng có bạn nào đó đã dùng rồi có thể viết một bài chi tiết về vấn đề này để mọi người cùng học hỏi được không ???
    - Hai nơi đều thuê bao ADSL, cùng dùng Modem Zoom X5, địa chỉ là IP đông.
    - Hai máy chủ đều cài Win 2000 Server
    - Muốn cài VPN thì làm thế nào ???
    Mong các bạn giúp đỡ!!!
    Thank!!
    I love my Computer

RE: VPN qua 2 Modem ADSL thuê của VDC( IP Động )

Mình cũng đang rất băn khoăn về vấn đề này, mong ai đó đã từng làm rồi có thể chỉ bảo giúp không.
    Mình muốn kết nối giữa máy ở nhà (dùng ADSL của FPT) với máy của cơ quan, dùng ADSL của VDC)
    Ai có thể nói cụ thể giúp mình với.
    Thân
    Never Gone - Never Far

Comment

Chào bạn, bạn có thể chạy dynamic dns đi. bạn có thể chạy được đó. Good luck.Tự tìm hiểu về dyndns đi nhé. Good luck.

Comment

to: lv_cuongvt
        Bạn nói chung chung vậy thì mọi người làm sao được, nếu bạn biết có thể hướng dẫn cụ thể khộng
        Mình đã đăng kí tại Dyndns một Acc và đã up được địa chỉ IP của mình lên Dyndns để Dyndns giữ địa chỉ IP của mình như một IP tĩnh, nhưng sau đó làm tiếp thế nào các bạn có thể hướng dẫn mình đưoợc không???
        I love my Computer

Comment

Để làm được chủ đề này bạn cần vài thứ

- Ip của 2 bên
          - Mở một số port trên modem ADSL (không nhớ port nào nửa)
          - Cài Demand Dial Up Connection (phần này phải đọc sách, nó nằm trong phần remote access của windows server)
          - Liên lạc với tui (nếu có rắc rối)

Comment

ngoai ra ban co the dung no-ip, ban len no-ip.com
            dang ky tao account, va dơnload chuong trinh ve, minh se huong dan sau hien gio ban qua

Comment

Mình đã đăng kí ở No-IP.com một Acc rồi và cũng download cả phần mềm cập nhật IP về máy chạy rùi.
              Mong các bạn hướng dẫn tiếp
              Thank!
              I love my Computer

Comment

Bạn mở một số Port trên modem ADSL, port nào thì hình như trên Vnpro đã có nói qua (bài VPN), sau đó cài 2 bên 2 máy Server Routing & Remote Access, sau đó thiết lập nó. Demand Dial, Lan Routing, Dial up Server,...

Comment

Bạn nào có thể nói rõ giúp mình hơn tí được ko hay là có tài liệu post lên để anh em cùng nhau tham khạo
                  Thanks.
                  All or Nothing .

Comment

Re: RE: VPN qua 2 Modem ADSL thuê của VDC( IP Động )

Originally posted by ga_si_tinhdl
                    Bạn mở một số Port trên modem ADSL, port nào thì hình như trên Vnpro đã có nói qua (bài VPN), sau đó cài 2 bên 2 máy Server Routing & Remote Access, sau đó thiết lập nó. Demand Dial, Lan Routing, Dial up Server,...
                    Biết thì chỉ đi, làm gì mà kẹo thế!

Comment

Vào đây hướng dẫn config modem

Comment

Viec thiet lap VPN Site-to-Site hay client-to-site qua duong truyen ADSL(IP Dong) thuc hien duoc voi Router Draytek (V2600 lam VPN Server 8-16 kenh dong thoi).
                        Cac ban tham khao o ftp://ftp.anphatvn.com.vn vao phan Manual.
                        O day khong chi la chỉ cho các bạn setup thiet bi Draytek ma con la cho ban co khai niem ve thiet lap VPN. Vì Draytek hỗ trợ đầy đủ cách tiêu chuẩn công nghiệp VPN, dùng kết nối được với tất cả các thiết bị khác có VPN như : Cisco, Check point, nokia, windows...
                        Bạn nào đã có accuont của No-IP hay dyndns thi co the su dung duoc ngay, vi tren router hỗ trợ những miền nay.
                        Chúc các bạn thành công
                        Có thể bạn cần: www.giaiphapmang.com.vn

Comment

Đồng ý với ý kiến của bạn, Hiện tại tôi đang dùng draytek 2600plus để làm VPN cho công ty thông qua Dydns tôi thấy dùng rất tôt hỗ trợ 16 kênh đồng thời, tôi nghi đây là một sản phẩm tuyệt vời để dùng làm VPN mà cấu hình cũng rất đơn giản :D

Comment

Mình thấy các bạn post bài chẳng đúng mục đích của black man
                            "Hai nơi đều thuê bao ADSL, cùng dùng Modem Zoom X5, địa chỉ là IP đông"
                            Chứ bạn ấy có bảo là chỉ ra cho bạn ấy dùng giải pháp thiết bị khác đâu, mà ai đã làm rồi thì hướng dẫn chi tiết chút, post bài chẳng chất lượng gì cả :(

Comment

port VPN 1723

Comment

Working...
                              X