• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cấu hình remote access VPN trên IPv6??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cấu hình remote access VPN trên IPv6??

Em đang tìm hiểu cấu hình remote access VPN trên nền IPv6
    Em lên mạng search tài liệu nói về vấn đề này mà không thấy.
    có ai tìm hiểu hay có tài liệu hướng dẫn về vấn đề này, xin giúp em với?
    Nếu có tài liệu tiếng việt hay tiếng anh đều được
    Mong các anh chị giúp đỡ!

Em xin cảm ơn trước!

Buồn wa, không có ai giúp em, hay trên diễn đàn chưa ai làm về VPN trên IPv6??
    nếu có ai làm rồi, giúp em với ???
    Help me !

Comment

Bạn đã tìm hết trên google chưa, bạn có thể nghiên cứu theo hướng này cũng được : dùng Cisco AnyConnect Client, cho phép kết nối ssl vpn. Tìm được chương trình thì tìm cách cấu hình nữa thôi. Đại loại hướng dẫn sử dụng chương trình và cách khai báo trên router hoặc firewall thôi. Good luck

Comment

Hoặc bạn cũng có thể nghiên cứu theo hướng dùng Cisco VPN Client ... anyway tùy bạn

Comment

Đây là một link mình tìm được từ site cisco bạn có thể tham khảo và còn rất nhiều kết quả khác, việc bạn apply ipv6 hoàn toàn tương tự ipv4 thôi có gì đâu nè. Ah nếu chưa nắm ipv6 thì đương nhiên bạn phải tự bổ sung kiến thức lấy thôi. chúc may mắn nhé

Comment

Originally posted by saothiencoden View Post
            Đây là một link mình tìm được từ site cisco bạn có thể tham khảo và còn rất nhiều kết quả khác, việc bạn apply ipv6 hoàn toàn tương tự ipv4 thôi có gì đâu nè. Ah nếu chưa nắm ipv6 thì đương nhiên bạn phải tự bổ sung kiến thức lấy thôi. chúc may mắn nhé

http://www.cisco.com/en/US/products/...80af314a.shtml
            cám ơn bạn rất nhiều !

Comment

Originally posted by saothiencoden View Post
              Bạn đã tìm hết trên google chưa, bạn có thể nghiên cứu theo hướng này cũng được : dùng Cisco AnyConnect Client, cho phép kết nối ssl vpn. Tìm được chương trình thì tìm cách cấu hình nữa thôi. Đại loại hướng dẫn sử dụng chương trình và cách khai báo trên router hoặc firewall thôi. Good luck
              Chào bạn saothiencoden !
              Mình đang tìm hiểu về VPN dựa trên giao thức IPSec.
              Mình đang làm bài tập về thiết lập remote access VPN
              về remote access VPN trên IPv4 mình cũng tìm hiểu rồi, mình nghĩ remote access VPN trên IPv6 sẽ có cấu hình khác biệt đôi chút về câu lệnh cấu hình nên mình muốn tìm tài liệu hướng dẫn chi tiết cụ thể các lệnh cấu hình !
              Mình đã search trên mạng rồi mà không thấy tài liệu nào nói về cái này trên nền IPv6
              Mong bạn giúp đỡ.

Comment

Working...
              X