• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giao thức tạo đường hầm của OpenVPN là gì?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giao thức tạo đường hầm của OpenVPN là gì?

cho mình hỏi là giao thức tạo đường hầm của phần mềm Openvpn là gì vậy ? mình đọc rất nhiều tài liệu, nhưng chỉ thầy nói đến L2F,PPTP,L2TP,IPSec ... và cũng chỉ thấy nói OpenVPN dựa vào các card mạng ảo sẵn có của Linux để tạo kết nối và dựa vào ssl/tls để bảo mật.

Vậy giao thức tạo đường hầm của OpenVPN là gì vậy ? PPTP, L2TP hay là gì ?

Mong mọi người trả lời giúp ! thanks :D

theo mình biết thì openvpn hay mpls/vpn ko dùng các giao thức đường hầm hay được nhắc đến như pptp, l2tp hay sstp mà có có cách thức tạo đường hầm của riêng nó, cụ thể thế nào thì cũng cũng ko rõ

Comment

Thế vậy nó dùng giao thức gì vậy? và giao thức đó có phổ biến không? ai biết có thể trả lời giúp mình được không?

Comment

Đó là 2 giao thức: IPSec-VPN và SSL-VPN

Comment

Bạn có thể cho mình xin tài liệu để đọc về giao thức đường hầm của OpenVPN được không? cám ơn bạn nhiều !

Comment

Đợi mãi mà không thấy ai trả lời :(

Comment

Working...
            X