• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về vpn site-to-site

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về vpn site-to-site

Chào các thầy và các bạn,

Mình có 1 số điều thắc mắc mong mọi người giúp mình.

Công ty mình có chi nhánh ở cả HN và HCM, hiện tại hệ thống vẫn hoạt động bình thường và tốt. Vẫn VPN site-to-site sử dụng ipsec giữa HN-SG-Japan tốt

Hiện tại công ty mình muốn thuê thêm một đường FTTH của VNPT cho 1 chi nhánh nữa ở gần sân bay Nội Bài. Theo chính sách của VNPT mặc dù vẫn cung cấp ip tĩnh+converter nhưng họ yêu cầu bên mình phải dùng mođem draytek của họ để cấu hình theo pppoe (account & password), sau đó từ con mođem này mới ánh xạ ra địa chỉ IP tĩnh họ cung cấp cho bên mình để đi ra internet.

Mọi người cho mình hỏi chút:
    + Việc cấu hình của VNPT như vậy thì mình có thể cấu hình VNP site-to-site sử dụng ipsec không ?
    + Và nếu có ai đã làm như vậy rồi thì giúp mình cách cấu hình được không ?

P/S: mình cũng là nhân viên mới của công ty, cũng đã đọc tài liệu về VPN nhưng chưa làm thực tế bao giờ. Giờ sếp yêu cầu là phải làm như vậy.
    Có điều gì mình nói sai hay chưa hiểu mọi người giúp mình nhé.

Thanks all !

Hic không có ai trả lời mình sao

Comment

Hi vietdungbcvt.
      Nếu bạn có 1 Router riêng đứng sau router draytek của VNPT thì bạn có thể xem link hướng dẫn này http://www.anphat.vn/download/VigorF...ridge-mode.pdf để cấu hình router draytek của VNPT làm bridge, sau khi cấu hình xong thì tất cả việc định tuyến, VPN sẽ làm trực tiếp trên Router riêng của bạn như bình thường.

Comment

Thanks Gunz nhiều nha, để mình đọc xem sao

Comment

hi bạn;
          bạn hỏi lại VNPT là cung cấp ip tĩnh là IP nhận dc khi quay dial lên đúng không? hay bao gồm 1 ip font + 1 lớp ip public
          dòng draytek VNPT cung cấp là dòng gì, có support VPN S2S hay không ( thường dòng 2900 trở hay sao đó ).
          Nếu không rành về Draytek thì bạn thay thế nó bằng 1 con router cisco để tiện cấu hình.
          1 - VNPT cấp 1 ip public: bạn cấu hình S2S bình thường như những site đã hoạt động nhé
          2 - VNPT cấp 1 ip font + 1 lớp ip public: bạn Nat lớp LAN nội bộ sang ip public rồi cấu hình VPN S2S nhé
          Thân;

Comment

Working...
          X