• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi internet khi connect open vpn. ai giúp e với ạ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi internet khi connect open vpn. ai giúp e với ạ

Em mới lấy 1 con server ubuntu làm openvpn server.
    Tình hình là như sau. Ở mạng lan hoặc 3g đều connected tới server openvpn qua file config. Nhưng nếu máy tính ở trong cùng lan với server ubuntu thì mới vào được mạng còn nếu máy tính không cùng lan hoăc 3g thì không vào được internet dù đều connected qua file config. Bác nào giúp e với ạ
    Thêm nữa là nếu ko cùng lan thì e gõ 1 truy cứu ở google nó vẫn hiện đề xuất nhưng bấm vào thì ko kết nối tới trang đó dc.

em nói rõ thêm về trường hợp khi em không cùng LAN với server ubuntu. Lúc đó các PC của em kết nối đến server thông qua cách nào?
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Originally posted by dangquangminh View Post
      em nói rõ thêm về trường hợp khi em không cùng LAN với server ubuntu. Lúc đó các PC của em kết nối đến server thông qua cách nào?

Dạ e kết nối qua file config .ovpn a ạ.
      Chỉ hiện đề xuất trên thanh công cụ khi e gõ thôi a ạ. Mà bấm thì ko vào được gì hết. Google cũng không vào được mà nó chỉ hiện được đề xuất .
      Cùng lan thì tất cả ok.
      Còn khi em kết nối trên pm Open VPN For Android thì log trả về có dòng OpenVPN ROUTE: failed to parse/resolve route for host/network: ::/0

E nghĩ là do dòng
      push redirect-gateway def1 bypass-dhcp của e mà ko biết fix ntn
      Last edited by nam_nam9639; 08-12-2015, 07:40 AM.

Comment

E mới thử lại kiểu tcp thì tất cả lại được mà udp thì lại không được - Chả hiểu ntn =(

Comment

nếu em bỏ dòng "push redirect-gateway def1 bypass-dhcp" và cho chạy lại UDP thì cái cellphone Android vào được VPN không?
          Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
          https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Working...
          X