• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

giúp mình với AP link-sys

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• giúp mình với AP link-sys

Hi All

Mình đang dùng AP của linksys WAP54G, nhưng những ngày qua gặp một số vấn đề như sau:

công ty mình có 2 phòng, mình kéo 1 cable từ phòng A qua phòng B, toàn bộ server bên phòng A, ra internet cũng thế.

khi ping từ nhưng máy sử dụng wireless tại phòng B, qua server hay nhưng PC của phòng A, latency khoảng vài chục ms.

những máy notebook sử dụng wireless của phòng B khi ping lẫn nhau cực kỳ châm nhiều khi bị time out.
    Mình không rõ lý do các bạn hỗ trợ dùm mình nhé
    Thanks

Minh chua hieu y ban lam. Ban giai thich ro hon duoc khong?
    Ban ping ma thay latency lon' tuc la do wireless nhieu khi bi tre~ thoi, van de nay do chat luong mang wireless kem.

Comment

lhai oi, tình trạng là như thế này:
      wireless to wireles latency lớn.
      wireless ti wire thì bình thường.

Các bạn có thấy qua trường hợp này chưa, mình đã thử qua 3 con wireless rồi.

Thanks

Comment

Working...
      X