• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

2 AP wifi cùng kết nối 1 mạng internet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2 AP wifi cùng kết nối 1 mạng internet

Chỗ nhà em hiện có 1 mạng wifi nó phát đến nhưng sóng hơi yếu, bây giừo để thu được tốt hơn có cách nào ko a. Em cũng có ở nhà 1 AP nữa bây giờ mình có thể dùng AP của mình thu sóng đó và phát tiếp ra được ko. Bác nào có cách chỉ em với

Chào !!!
    Bạn cần 1 AP có hỗ trợ chế độ repeater hoặc 1 angten !!!
    Tham khảo tại đây :

CHúc bạn vui!!!
    Trần Mỹ Phúc
    tranmyphuc@hotmail.com
    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Bac sơi nhà em lại đang dùng cái AP của thàng TP_LINK wr541g cơ ko rõ cái AP này có chức năng đó ko vậy. Còn cái model đang fát kia nó lại là dlink. Bác có thể chỉ cho em với ko. Bác cho em xin nick Y!M của bác với
      Bác ơi cái AP của em nó có chức năng bridger thì có cho nó thu và phát lại để laptop kết nối với cái mạng mà em nói nhưu ở trên ko ạ.
      Last edited by Guest; 24-05-2008, 05:30 PM.

Comment

Bác myduc ơi thế cái AP linksys WAP54G liệu nó có kết nối được với AP mà chỗ nhà em đang phát là AP dlink DI-624 cơ lieuj có kết nối được ko, em sợ đi mua vè mà ko kết nối được đem trả họ đâu có cho trả lại mà nhà thì đang có 1 cái AP thừa ra thì chít em AP này trần anh đang bán tận 1t4 co mừ hơi chat nhưng mà nếu kết nối được 100% em cũng nghiến răng

Comment

CHào !!!
          Tốt nhất là bạn mua cùng hãng !!!
          Bạn có thể tham khảo giá ở 5giay.com , sẽ rẻ hơn giá thị trường
          Chúc bạn vui 1!!
          Trần Mỹ Phúc
          tranmyphuc@hotmail.com
          Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
          JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
          INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Có bác nào có cái AP này bán ở hn thì pm hoặc các bác nào có địa chỉ ở hn thì cho em với đến nhà cài cho em thì càng tốt vì em sợ nếu mua về mà ko sài được thì nhà thừa AP mất

Comment

tốt nhất bạn mang máy laptop theo,móc vào bằng web xem AP có hổ trợ tính năng repeater ko,mode repeater giúp mở rộng mạng wireless giống như mở rộng mạng có dây bằng Switch vậy,
              Thanks,
              Hugo

Comment

Thì cái tính năng đó thì ra cửa hàng mua cái nào có tính năng repeater là được chẳng qua là tui sợ về nó ko mở rộng được vì tui muốn nó kết nối với cái mạng của nhà ng khác chứ ko ơhải mạng của nàh mình nên sợ ko được

Comment

Working...
                X