• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

các bạn giúp mình Recovery Password AP Cisco Acronet 1200 nhe!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• các bạn giúp mình Recovery Password AP Cisco Acronet 1200 nhe!

Mình đang bị gặp vấn đề về AP , mình quên mật khẩu truy cập vào AP để cấu hình ( Mật khẩu Enable và telnet ) vào con AP cisco Acronet 1200.
    Các bạn có cách nào khôi phục lại không chỉ giúp mình với,
    mật khẩu đang sài là service password-encryption
    enable seret *************
    nên không tài nào giải mã được , vậy có cách nào vào lại AP mà không bị mất cấu hình nhe. cảm ơn các bạn nhe!
    HOẢ KỲ LÂN
    Director
    www.hoakylan.com

Password mặc định của các AP thường là "Cisco".
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

thầy ơi nếu set password mặc định thì phải xoa cấu hình cũ rồi .
      thầy có thể hướng dẫn cụ thể cho em cách làm không mình ko vào được thì sao mà back up file config.
      HOẢ KỲ LÂN
      Director
      www.hoakylan.com

Comment

Originally posted by hoakylan View Post
        Mình đang bị gặp vấn đề về AP , mình quên mật khẩu truy cập vào AP để cấu hình ( Mật khẩu Enable và telnet ) vào con AP cisco Acronet 1200.
        Các bạn có cách nào khôi phục lại không chỉ giúp mình với,
        mật khẩu đang sài là service password-encryption
        enable seret *************
        nên không tài nào giải mã được , vậy có cách nào vào lại AP mà không bị mất cấu hình nhe. cảm ơn các bạn nhe!
        hi hoakylan,
        bạn tham khảo link dưới nhé:
        Password Recovery Procedure for the Cisco Aironet Equipment
        link: http://www.cisco.com/en/US/products/...800949d0.shtml

Comment

cách recovery chỉ có cách là clear config hả các bạn, có cách nào mà recovery pass mà file congif vẫn ko mất ko ?
          When the password to login to the WLCM is lost, the only way to get into the WLCM is to reset the WLCM back to default settings.
          Last edited by hoakylan; 23-07-2008, 08:26 AM.
          HOẢ KỲ LÂN
          Director
          www.hoakylan.com

Comment

có bạn nào đã từng làm thì hướng dẫn chi tiết cho mình với nhe! mình không rành về AP của cisco lắm.
            HOẢ KỲ LÂN
            Director
            www.hoakylan.com

Comment

Cisco offers a wide range of products and networking solutions designed for enterprises and small businesses across a variety of industries.

Trong cái link này có đoạn hướng dẫn đổi file config.txt thành config.txt.old để lúc boot sẽ không load dữ liệu ở nvram nên ta vào được ap luôn, sau khi vào ap bạn lại đổi tên file config.txt.old thành config.txt và dùng lệnh:
              copy flash:config.text system:running-config
              Lúc này ap đã load lại cấu hình ban đầu, bạn chỉ việc đặt lại pass và lưu lại cấu hình.
              Mình chưa làm việc với ap bao giờ nhưng cái này mình nghĩ nó cũng như cách làm với SW thôi ^ ^. Bạn thử xem có được không nhé :D.

Comment

hhi
                cuối cùng cũng ko còn cách nào khác là reset làm lại hà ,.
                thôi nhưng như vậy cho nó wen biết luôn configt học thêm cái hay mà .
                chúc mọi người một tuần vui vẽ nhe!
                HOẢ KỲ LÂN
                Director
                www.hoakylan.com

Comment

trong mô hình của bạn có Wireless controller không ?

Comment

Working...
                  X