• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin cho hỏi về Wireless Router

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin cho hỏi về Wireless Router

Chào mọi người,

Cho mình hỏi về vấn đề như sau:

Cái Wireless router có: 1 cổng WAN + 4 cổng LAN + cái anten Wireless (không phải là cái ADSL modem router).

Mình muốn dùng nó để thu sóng Wireless từ ngồn khác phát ra, sau đó nối dây mạng từ các PC đến 4 cổng LAN để đi NET thông qua sóng Wireless đó. Việc này có được không? Và các loại Wireless router có làm được việc này không?

Cái này có làm được việc mình mong muốn không http://tenda.cn/product/show.php?productid-295.html

Ai biết xin chỉ giúp

Cảm ơn trước.

Have a good day.

Đây là ý tưởng rất hay. Nhưng có lẽ do mình kém hiểu biết cho nên là mình mới nghe lần đầu. Ở đây mình thấy một vấn đề là bạn nên xem lại chức năng của Router wireless của bạn xem nó có chức năng thu tín hiệu wireless hay không?Theo mình nghĩ nó chỉ làm được điều ngược lại thôi. thanks.

Comment

Cái Wireless Router đó người ta viết là Wireless Router AP. AP là Access Point, cái này nó thu sóng được phải không bạn. Và nó đáp ứng được yêu cầu của mình không?
      Mình không biết gì về Wireless. Mọi người chia sẽ kinh nghiệm và giải thích giúp mình. Mình cần biết kiến thức về nó và cụ thể là yêu cầu của mình có thiết bị Wireless Router nào đáp ứng được. Sau đó mình sẽ đi tìm mua một cái giá rẻ để dùng.

Have a good day

Comment

Originally posted by adnpop View Post
        Chào mọi người,

Cho mình hỏi về vấn đề như sau:

Cái Wireless router có: 1 cổng WAN + 4 cổng LAN + cái anten Wireless (không phải là cái ADSL modem router).

Mình muốn dùng nó để thu sóng Wireless từ ngồn khác phát ra, sau đó nối dây mạng từ các PC đến 4 cổng LAN để đi NET thông qua sóng Wireless đó. Việc này có được không? Và các loại Wireless router có làm được việc này không?

Cái này có làm được việc mình mong muốn không http://tenda.cn/product/show.php?productid-295.html

Ai biết xin chỉ giúp

Cảm ơn trước.

Have a good day.
        nguồn khác phát ra ? AP kia bạn có thể can thiệp để configure đc ko ? Nếu được thì bạn để chế độ bridged giữa 02 AP thì AP 2nd sẽ thu được sóng và có thể connect internet
        Bạn thử test xem nhé

cám ơn
        Thanks and Regards.

Huỳnh Việt Cường
        Tel : 0938 938 925
        Email : cuong.huynh@mspvn.com or huynhvietcuong81@gmail.com

Comment

Working...
        X