• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỗ trợ trong việc cấu hình NAT qua wifi Drayteck vigor 2910i

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỗ trợ trong việc cấu hình NAT qua wifi Drayteck vigor 2910i

Hi, Chào các bác trên diễn đàn. Hiện cty em đang cho thuê dịch vụ internet leasedline cho khách hàng. Gói cước khách hàng yêu cầu cần 8 ip tĩnh.
    Bên mình đã hỗ trợ khách hàng 1router Vigor2910i, tuy nhiên khi khách hàng cấu hình NAT trên Router thì chỉ add được 2ip tĩnh tương ứng với 2 server thôi, khi add thêm 1ip nữa là treo router.
    Vậy mình muốn hỏi có anh em nào từng làm về NAT trên Vigor2910 chưa xác minh giúp mềnh xem con đó khả năng ko NAT đc quá 3ip tĩnh ko. Thanks nhiều nha.

Mà quên nữa nếu giả sử con Router đó ko đủ khả năng chạy public từ 3ip tĩnh trở lên thì mình có giải pháp nào khác cho khách hàng chạy đc cả 8ip tĩnh ko nhỉ (lưu ý là khách hàng chỉ dùng sw access đấu trực tiếp vào Router vigor của bên mình nha)

:105::105::105::105::105::105::105::105::105::105: :105::105: Mong anh em trên diễn đàn hỗ trợ.

Nếu con ROUter đó không có khả năng cấu hình NAT tĩnh cho 3 IP thì bạn chuyển chức năng router đó xuống thành modem (mode bridge). Các server thật sẽ gắn vào switch access của khách hàng.
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Anh Minh co the huong dan em ro hon chut ko tai vi hien tai em ko co router de lam Lap . Thanks anh

Comment

Originally posted by phannhien View Post
        Hi, Chào các bác trên diễn đàn. Hiện cty em đang cho thuê dịch vụ internet leasedline cho khách hàng. Gói cước khách hàng yêu cầu cần 8 ip tĩnh.
        Bên mình đã hỗ trợ khách hàng 1router Vigor2910i, tuy nhiên khi khách hàng cấu hình NAT trên Router thì chỉ add được 2ip tĩnh tương ứng với 2 server thôi, khi add thêm 1ip nữa là treo router.
        Vậy mình muốn hỏi có anh em nào từng làm về NAT trên Vigor2910 chưa xác minh giúp mềnh xem con đó khả năng ko NAT đc quá 3ip tĩnh ko. Thanks nhiều nha.

Mà quên nữa nếu giả sử con Router đó ko đủ khả năng chạy public từ 3ip tĩnh trở lên thì mình có giải pháp nào khác cho khách hàng chạy đc cả 8ip tĩnh ko nhỉ (lưu ý là khách hàng chỉ dùng sw access đấu trực tiếp vào Router vigor của bên mình nha)

:105::105::105::105::105::105::105::105::105::105: :105::105: Mong anh em trên diễn đàn hỗ trợ.
        Mình chỉ thấy trên DrayTek.com có 2910G/V/VG chứ không thấy 2910i

Về cách sử dụng 8 IP tỉnh hay bình dân hơn gọi là 8 IP route (thực tế xài được có 6 thôi - /29) bạn thử tham khảo cách cấu hình: http://draytek.com.vn/documentdetails.aspx?id=143

Mình chạy hoài có sao đâu làm gì có chuyện treo vì NAT nhiều chứ! Treo vì quá tải (web, mail server của bạn lượng truy cập quá nhiều) thì có :D

Comment

Working...
        X