• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Không vào được internet mặc dù đã connected???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Không vào được internet mặc dù đã connected???

Em dùng laptop connect wifi và vào internet bình thường nhưng mấy hôm nay em mở máy lên và laptop tự connect wifi nhưng không vào được internet, biểu tượng kết nối ở system tray có dấu chấm than màu vàng, khi em kiểm tra thì thấy nhận được IP hợp lệ nhưng không vào internet được, em disconnect wifi rồi connect lại thì vẫn vậy (dấu chấm than màu vàng mặc dù IP nhận được). Em liền repair thì vào internet bình thường. Xin các huynh giải thích giúp em với!

Ngay vui nhe!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Originally posted by phamhaanh View Post
      Em dùng laptop connect wifi và vào internet bình thường nhưng mấy hôm nay em mở máy lên và laptop tự connect wifi nhưng không vào được internet, biểu tượng kết nối ở system tray có dấu chấm than màu vàng, khi em kiểm tra thì thấy nhận được IP hợp lệ nhưng không vào internet được, em disconnect wifi rồi connect lại thì vẫn vậy (dấu chấm than màu vàng mặc dù IP nhận được). Em liền repair thì vào internet bình thường. Xin các huynh giải thích giúp em với!
      Tình trạng của bạn có kéo dài hay ko ? Theo mình thì bạn nên uninstall card wireless và cài lại driver cho card wireless, thông thường chỉ do lỗi Win hoặc driver bị lỗi. Nếu laptop bạn xài lâu rồi thì có khả năng card wireless cần "nghỉ hưu" ^_^
      -----------------------------------------------------------

My web: http://www.hoccisco.net

oOo Hãy bán cơ bắp và trí tuệ của mình với giá cao nhất, nhưng không bao giờ được phép bán trái tim và tâm hồn oOo

Comment

Working...
      X