• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

update firm ware wrt54g2 v1 bị lỗi mong các bác giúp đỡ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• update firm ware wrt54g2 v1 bị lỗi mong các bác giúp đỡ

Em ở sài gòn . Em update bi lỗi nó bây g chỉ hiện lên 2 đèn cổng wan và internet hix. E up phiên bản của dd wrt. Mới làm được bước đầu nó đã như vậy.Bác nào có cách khắc phục giúp e với hixhix e ở q10 .:((:((:((:((

thử cắm cổng lan vào xem còn sáng đèn không?
    nếu còn sáng thì set IP tĩnh kết nối với nó rùi tftp up lại xem :D
    ko được nữa thì chúc bạn có con mới nhé :D
    Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ

Comment

set up tĩnh roi 192.168.1.10 thi kết nối được nhưng ko truy cập vào trang của modem dc hixhix đau lòng wa tftp là gì vậy anh mấy vấn đề này e là con gà .Nói rõ 1 chút được ko vậy anh ;))

Comment

Originally posted by quoclan View Post
        set up tĩnh roi 192.168.1.10 thi kết nối được nhưng ko truy cập vào trang của modem dc hixhix đau lòng wa tftp là gì vậy anh mấy vấn đề này e là con gà .Nói rõ 1 chút được ko vậy anh ;))
        cái bạn dùng để up firmware của mình lên con wrt54g2 v1 của bạn đó
        ! Thật sự cái con này mình chưa up bao giờ, mình chỉ nghĩ nếu còn kết nối được thì con cứu được :D, chúc bạn may mắn

Comment

ak e up bằng phần mềm up trong modem cái phần up firmware co san trong modem do. E moi dow cai tftp ma ko bik xai hixhix có bài nào hướng dẫn chi tiết về cái phần mềm đó a cho e xem với

Comment

Originally posted by quoclan View Post
            ak e up bằng phần mềm up trong modem cái phần up firmware co san trong modem do. E moi dow cai tftp ma ko bik xai hixhix có bài nào hướng dẫn chi tiết về cái phần mềm đó a cho e xem với
            theo như những người đi trước nói thì do ROM con này rất bé nên up trực tiếp không được, bạn up trực tiếp chắc là fail rùi ^^

Comment

Working...
            X