• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

mời thảo luận: CCNA có thể tự học hay không?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by it_email
    Hồi lập nhóm cũng có một số bạn đăng kí là người đã đi làm và có kinh nghiệm.Nhưng sau đó có người vì đi công tác,người thì ngại nên ko đến được!Đáng trách nhất là những bạn thấy ngại nên ko tới!Đã tự học thì rất cần tính năng động.Nếu ko cho dù có giỏi chưa chắc bạn kiếm được việc!Vì thế ko nên thấy ngại ngùng gì cả.Lỡ may ko biết điều gì mà ko dám hỏi thì sao mà tiến bộ được.
    Một kinh nghiệm nữa:Đã tham gia thi nên suy nghĩ kĩ trách việc ko theo được nhóm thì rất mất công.Có thể khi chưa lập nhóm và lúc họp mặt bạn thấy hăng hái.Nhưng khi vào học lại chán----->bad
    Đó là nhưng điều mình đang lo đấy ! Khi đi làm rồi thời gian cho việc học không còn như trước nữa + tự học là tự giác và tự nguyện nên dễ dẫn đến bỏ dở nữa chừng :?

Comment

nhutktv2002, Chip thấy các nhóm tự học không hiệu quả, có nhiều nhóm tự học thành lập rồi cũng không đi đến đâu.
      Thành lập nhóm học tập là rất tốt, nhưng chỉ hiệu quả đối với những bạn đã trãi qua những lớp học bài bản có thầy huớng dẫn cụ thể, có ý thức & quen với cách làm việc theo nhóm. Các nhóm thành lập thành công trước đều trãi qua quá trình này.

Thân mến,
      Huỳnh Chí Đại

Comment

Chip nói đúng, chỉ là việc xem có khả năng lập nhóm không mà đã thấy buồn rùi ...
        Post bài lên thì nói " dzữ lắm " đến khi hợp mặt thì không thấy 1 móng :x

Comment

Nhóm của Q.Thanh đã họp mặt chưa mà sao có vẻ thảm vậy?!?!

Comment

Originally posted by TYT001
            Nhóm của Q.Thanh đã họp mặt chưa mà sao có vẻ thảm vậy?!?!
            Nhóm có hẹn CN tuần trước nhưng không có ai tới cả, hỏi có buồn không chứ :(

Comment

minh nghi bay gio chang ai gap mat ca dau...tat ca lam viec nhom chi qua mail va YM thoi.
              to pheonix:minh rat muon ra nhap nhom cua cac ban...tuy nhien minh o HN...duoc khong?dia chi mail cua minh blacktsb@yahoo.com
              neu duoc thi lien he voi minh nhe.

Comment

bạn ở ngoài HN lận thì làm sao mà tham gia nhóm với tụi này được, mình có thể trao đổi học tập qua mail hoặc YM cũng được.
                YM của BlackTSB là blacktsb luôn phải không?

Comment

tại sao lại không thể trao đổi học tập khi mình ở HN...chẳng nhẽ cứ phải gặp mặt nhau mới trao đổi được sao...mình nghĩ bậy giờ chuyện trao đổi qua YM hoặc mail là chuyện bình thường...nếu không làm sao các bạn có thể trao đổi với những partner ở nước ngoài...không lẽ mỗi lần trao đổi lại bay ra nước ngoài để gặp mặt sao?còn cách trao đổi,có thể tạo ra mailling list hoặc làm một room trên YM...bao giờ gặp bạn trên YM mình sẽ trao đổi thêm về vấn đề này nhé.

Comment

ah không, ý mình nói về việc học nhóm kia, học nhóm mà người ở HN người ở SG thì làm sao ?

Comment

Sau đó thì nhóm bắt tay vào học luôn, khởi đầu còn nhiều lộn xộn lắm, cả về thời gian biểu lẫn cách học, mãi đến khi gặp thầy Minh thì tụi mình mới thật sự được chỉnh đốn lại cho nghiêm túc đó.
                      Phoenix oi, vậy thầy Minh chỉnh đốn nhóm bạn như thế nào vậy, rồi phần thực hành thì nhóm bạn giải quyết làm sao vậy?

Comment

Originally posted by booster
                        Sau đó thì nhóm bắt tay vào học luôn, khởi đầu còn nhiều lộn xộn lắm, cả về thời gian biểu lẫn cách học, mãi đến khi gặp thầy Minh thì tụi mình mới thật sự được chỉnh đốn lại cho nghiêm túc đó.
                        Phoenix oi, vậy thầy Minh chỉnh đốn nhóm bạn như thế nào vậy, rồi phần thực hành thì nhóm bạn giải quyết làm sao vậy?
                        Ngay sau những lời chào hỏi làm quen hết sức thân mật thầy Minh đã góp ý tụi mình về vấn đề kỷ luật học tập (có nghĩa là giờ giấc chưa chính xác vì hôm đó có 2 bạn đến muôn). Điều này thực sự góp phần quan trọng vào việc học tập của cả nhóm => từ đó vấn đề kỷ luật luôn được chú ý và tôn trọng.
                        Vấn đề thứ 2 thầy nói về thời gian học tập của cả nhóm (nghĩa là khoảng thời gian để hoàn thành khóa học, mấy buổi/tuần, mấy giờ/buổi).
                        Sau đó là phương pháp tự học cho cả nhóm và cách thức để liên lạc nội bộ.
                        Những điều này thì tùy thuộc vào trình độ và thời gian của mỗi nhóm mà linh động thôi, riêng nhóm mình thì rất may mắn đã được thầy Minh chỉnh đốn như thế!

Comment

Ai co' lap mailing list thi chi minh tham gia voi nhe', minh k co`n o? VN nua, hic hic. Vua moi tu*. tu luyen xong Semester 1, hoc mot minh a`, nen cung thay na?n la*'m, nhung thay cung hay, nen ra'ng. Van su khoi dau nan, moi bat dau thi cai gi cung kho' het. Moi chapter phai doc 2 lan moi hieu ki~, ma` cung co`n mo*` mo*`. Boi vay may CCIE du'ng la` genius. hic hic

Comment

vay bay gio net5.1 con du k hay da tan ra roi?

Comment

Xăng có thể cạn , lốp có thể mòn , nhưng tinh thần học tập của nhóm CCNA net 5.1 không bao giờ thay đổi ! :lol:
                              Vietnamese Professionals (VnPro)
                              Tel: +84 8 5124257 - 5125314
                              Fax: +84 8 5124314
                              149/1D Ung Văn Khiêm, P25, Q. Bình Thạnh
                              Tp.Ho Chi Minh
                              http://www.chuyenviet.com

VnPro - The way to get knowledge

Comment

Các bạn ở TPHCM thì có thể lập nhóm .. Mình đơn thương độc mã ..( ở miền Trung ) không biết lập nhóm cùng ai . :? . Tuy nhiên ...nếu bạn nào học CCNA và CCNP nên học có bài bản thì hơn . Mình đã đọc nát sách CCNA , CCNP nhưng bỏ vài tháng thì lại quên ! Khi đi làm thực thế , không cho phép bạn quên ..! Do đó mình nghĩ các bạn nên đi học CCNA nếu muốn có background thật vững ..Mình chỉ muốn share kinh nghiệm đã từng trải của mình . Nhưng mỗi người có một cách học hoàn cảnh , và mục tiêu khác nhau . Trên đây chỉ là ý kiến chủ quan của mình . CHúc vui !

Comment

Working...
                                X