• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

1 bằng VNPRO + 1 bằng aptech có bằng ĐẠI HỌC không

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1 bằng VNPRO + 1 bằng aptech có bằng ĐẠI HỌC không

hiện tại em đang có bằng của vnpro và đang học bằng ACCP của fpt-aptech.Thì liệu 2 bằng đấy có bằng 1 bằng ĐH ko.với lại lương không biết có cao khô[url]ng nhỉ.em tính học hết năm 1 aptech xong thì đi làm thêm

đầu tư thêm ngoại ngữ và kỹ năng mềm nữa nhé bạn. Trong 1 năm này chịu cày cấy 1 chút sau này gặt hái được nhiều hơn.

Con đường phía trước lúc nào cũng rộng mở, chúc bạn thành công.

Hãy cho nhau những gì mình đang có
    Lỡ mai này không có để cho nhau

Comment

Cố gắng nhé bạn, quan trọng là trình độ, vào vòng phỏng vấn thì ai cũng như ai thôi, lại nhớ câu"tắt đèn, nhà ngói như nhà tranh".
      P/S: Quan trọng là bạn có thể làm được những gì, chứ không nhất thiết là bạn có bằng gì?
      Nothing :(

Comment

Chúc mừng.
        Sau khi xin được 1 việc, bạn sẽ lâu dài được làm 1 nhân viên kỹ thuật, thực thi các nhiệm vụ được giao. Lương lên đều đều hàng năm. Vui vẻ và hạnh phúc, làm việc, hết giờ làm thì về, cuộc sống mình yên ko phải ganh đua. Tuy có bức xúc 1 chút vì có thể mấy cậu trẻ tuổi ra trường sau mình, có khi nó lại lên làm key hoặc làm leader.
        Còn việc mong muốn lên trưởng phòng hoặc là là tổ trưởng tổ kỹ thuật, làm leader, chắc là sẽ là ước mơ xa xa lắm, nếu như thiếu cái bằng ĐH chính quy.

Comment

Khó có thể so sánh việc có bằng này với bằng kia lắm bạn ạ

Ví dụ mình là nhà tuyển dụng (ví dụ thôi nhé), và có 2 người nộp đơn vào xin việc :
          _ option 1 : SV ĐH chính quy mới ra trường
          _ option 2 : 1 người có bằng của VNpro (bạn ko nói bằng gì cụ thể nhỉ) và đang học ở Aptech

Nếu công ty mình đang thiếu người , cần tuyển những bạn vào là có thể làm được ngay thì mình sẽ chọn option 2 . Còn nếu muốn tuyển những bạn "có chút tố chất" để sau này có thể đầu tư phát triển cao hơn thì mình sẽ chọn option 1.
          Ở đây mình chỉ xét bề mặt thôi , chứ mình ko có ý nói là option thì ko biết làm , option 2 thì ko có tố chất . Thực lực ra sao thì phải tiếp xúc , va chạm mới biết được. Mà nếu thực lực 2 người trên là tương đương thì việc lương bổng chắc là option 1 vẫn cao hơn , và sẽ được ưu tiên cho các chức vụ cao hơn sau này (chắc là bạn cũng thường thấy nhiều anh chị tuổi trên 30, 40, đi làm rồi , kinh nghiệm đầy mình vẫn phải đi học tại chức chứ)
          Trên đời có 3 loại người : người biết đếm và người ko biết đếm 8-}

Comment

Hi,

Đi làm thuê mà không có bằng Đại học thì cũng khó làm TO ở một công ty TO được. Làm NHO ở công ty NHO thì may ra.

Chỉ có thể bạn làm TO ở công ty TO do bạn làm TO, hay bố Bạn làm TO thì được.
            Đời là phù du...!!!:105:

Comment

Công ty muốn tìm đồ ăn nhanh thì cần 2 bằng của bạn là được . Tuy nhiên nếu họ muốn đầu tư cho tương lai sau này lên chức vụ tốt hơn thì sẽ chọn có bằng đại học.
              2 bằng của bạn rất dễ dàng xin được việc, cần là có. Nhưng càng lên cao càng khó..
              Last edited by darkryte; 02-06-2010, 12:22 PM.

Comment

em học CCNP ở vnpro xong rồi.em tính học xong aptech thì đi làm 5-6 năm kiếm tiền rồi liên thông len đại học GREENWITCH của ANh.mất 4000$ nữa.các bác cho em ý kiến nha

Comment

Originally posted by minhanh View Post
                  em học CCNP ở vnpro xong rồi.em tính học xong aptech thì đi làm 5-6 năm kiếm tiền rồi liên thông len đại học GREENWITCH của ANh.mất 4000$ nữa.các bác cho em ý kiến nha
                  Chuyện 5, 6 năm nữa bây giờ không tính được, cứ đi làm đi rồi có tiền hãy tính. Có khi không xin được việc làm, hoặc xin được việc nhưng không đủ tiền để đi học, hoặc đủ tiền đi học nhưng không bám theo nổi để ra trường. Từ tình trạng của bạn bây giờ đến lúc đạt được đại học như bạn muốn theo tôi có xác suất vào khoảng 10% (10 người thì có 1 người làm được, tính từ thưc tế những người xung quanh mà tôi đã gặp), nói không phải để làm nản mà để bạn cố gắng.
                  Diệp Thanh Nguyên - Viettel Networks
                  Certificates : Chứng chỉ A Vi tính 1995 (DOS, NC, Vietres, Foxpro, Quattro) :))

Comment

các bác đã đi làm hay đang học vô cho em ý kiến chút với

Comment

hiện tại em đang có bằng của vnpro và đang học bằng ACCP của fpt-aptech.Thì liệu 2 bằng đấy có bằng 1 bằng ĐH ko.với lại lương không biết có cao khô[url]ng nhỉ.em tính học hết năm 1 aptech xong thì đi làm thêm
                      Nói với bạn thế nào nhỉ, bằng ĐH là rất cần thiết, có thể nó chỉ là tờ giấy thôi, vì học xong ĐH bạn chẳng thể làm được gì cả. Mình hiện tại 25 tuổi, vẫn phải đi học ĐH, vì mình nghĩ sau này nếu xin vào 1 công ty nhà nước chẳng hạn, thì bằng ĐH có thể sẽ giúp ích cho mình. Mình vào làm trong công ty, thấy email sếp mail cho trưởng phòng: mình tuy có bằng CCNP nhưng chưa có bằng ĐH và chưa có kinh nghiệm.... nhìn tới đây mới thấy là bằng ĐH quan trọng. Mình nghĩ những người trẻ tuổi, khi vẫn còn có thể học được thì nên lấy cho mình 1 cái bằng ĐH, vì có thể sau này mình sẽ cần đến nó.
                      YM & Email: dinhcuongvnvn@yahoo.com

Comment

Originally posted by samson79 View Post
                        Nói với bạn thế nào nhỉ, bằng ĐH là rất cần thiết, có thể nó chỉ là tờ giấy thôi, vì học xong ĐH bạn chẳng thể làm được gì cả. Mình hiện tại 25 tuổi, vẫn phải đi học ĐH, vì mình nghĩ sau này nếu xin vào 1 công ty nhà nước chẳng hạn, thì bằng ĐH có thể sẽ giúp ích cho mình. Mình vào làm trong công ty, thấy email sếp mail cho trưởng phòng: mình tuy có bằng CCNP nhưng chưa có bằng ĐH và chưa có kinh nghiệm.... nhìn tới đây mới thấy là bằng ĐH quan trọng. Mình nghĩ những người trẻ tuổi, khi vẫn còn có thể học được thì nên lấy cho mình 1 cái bằng ĐH, vì có thể sau này mình sẽ cần đến nó.
                        Mình đồng ý với bạn về vấn đề bằng ĐH sau này sẽ cần nó (ưu tiên cho việc thăng tiến) . Nhưng còn câu "có thể nó chỉ là tờ giấy thôi, vì học xong ĐH bạn chẳng thể làm được gì cả" thì mình thấy chỉ có thể đúng ở 1 vài trường hợp , ví dụ như học tại chức chẳng hạn (vì các anh chị đi học tại chức thường khá bận với công việc nên khó mà tập trung cho việc học được, nên thầy cô sẽ "có cách" giúp cho các anh chị dễ lấy bằng ĐH hơn)
                        Còn với phần lớn SV thế hệ trẻ, chẳng lẽ bỏ ra (ít nhất) 4 năm mà lại ra trường ko làm được gì ? "Không bổ dọc thì cũng bổ ngang" :D
                        Trên đời có 3 loại người : người biết đếm và người ko biết đếm 8-}

Comment

1 bằng VNPRO + 1 bằng aptech có bằng ĐẠI HỌC không em đang hỏi vậy .các bác toàn nói về mỗi ĐH ko thôi.học ĐH bây giờ rễ mà.liên thông lên ĐH quốc tế.chỉ tại tốn nhiều tiền chút thôi.bằng ĐH VN thì chỉ sử dụng được ở VN thôi.còn bằng quốc tế thì sử dụng tất cả các nước trên thế giới.

Comment

1 bằng VNPRO + 1 bằng aptech có bằng ĐẠI HỌC không
                            Trên đời không cùng tồn tại bất cứ 2 thứ nào giống nhau, nếu có 2 thứ giống nhau thì có 1 cái là thừa và nó sẽ từ từ biến mất. Vậy suy ra 2 cái bằng kia cộng lại thì không tương đương cái ĐH, còn nhỏ hơn hay lớn hơn thì chưa biết !!!

các bác toàn nói về mỗi ĐH ko thôi
                            Vậy chắc là ĐH lớn hơn rồi

còn bằng quốc tế thì sử dụng tất cả các nước trên thế giới
                            Quan trọng là người cầm tấm bằng có được sử dụng hay không !!!

:)
                            Diệp Thanh Nguyên - Viettel Networks
                            Certificates : Chứng chỉ A Vi tính 1995 (DOS, NC, Vietres, Foxpro, Quattro) :))

Comment

Originally posted by myquartz View Post
                              Chúc mừng.
                              Sau khi xin được 1 việc, bạn sẽ lâu dài được làm 1 nhân viên kỹ thuật, thực thi các nhiệm vụ được giao. Lương lên đều đều hàng năm. Vui vẻ và hạnh phúc, làm việc, hết giờ làm thì về, cuộc sống mình yên ko phải ganh đua. Tuy có bức xúc 1 chút vì có thể mấy cậu trẻ tuổi ra trường sau mình, có khi nó lại lên làm key hoặc làm leader.
                              Còn việc mong muốn lên trưởng phòng hoặc là là tổ trưởng tổ kỹ thuật, làm leader, chắc là sẽ là ước mơ xa xa lắm, nếu như thiếu cái bằng ĐH chính quy.
                              Hoàn toàn đồng ý với ý kiến này.
                              CÔNG TY CỔ PHẦN THẾ GIỚI NĂNG LƯỢNG MỚI
                              64 Huỳnh Khương An, phường 3, Tp. Vũng Tàu
                              www.ennolite.com.vn

Comment

Working...
                              X