• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Help] Cách sử dụng Secure CRT kết nối với GNS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Cách sử dụng Secure CRT kết nối với GNS3

Xin chào mấy anh Vnpro!

Em cũng vừa mới tập tành về GNS3 và Secure CRT, thì hiện tại em đã download và cài đặt 2 phần mềm này trên máy nhưng không biết cách kết nối chúng ra sao ?

Mấy anh có thể hướng dẫn em cách đứng từ phần mềm SEcure CRT mà chuyển từ Router 1 qua router 2 rồi từ switch 1 tới switch 2 và cách kết nối với router 1 và router 2 cũng tương tự như Switch 1 và Switch 2. Nếu có video thì càng tốt...

Em cám ơn mấy anh nhiều!

Về GNS3: bạn đã có file IOS chưa? Google kiếm thử một file IOS nhe. here: http://www.4shared.com/file/am33ukyK...-mz124-16.html

Giả sử bạn đã rành GNS3, cách để console bằng CRT:

Để chuột vào R1 để hiển thị thông tin như hình sau
    Click image for larger version

Name:	h1.jpg
Views:	1
Size:	121.7 KB
ID:	205790
    Lấy 2 thông tin khoanh đỏ: 127.0.0.1 và port 2001.

Mở CRT lên. Chọn telnet

Name:	h2.jpg
Size:	76.3 KB
ID:	205791

Điền thông tin như hình:

Name:	h3.jpg
Size:	121.5 KB
ID:	205792

Bấm connect. Here we go.

Tương tự cho R2, thế port 2002 trong telnet box.

Ngoài CRT (phải mua license nếu bạn xài crack thì ko nói :) ), tui đang xài mRemote miễn phí. Google tìm nó nhe.
    Attached Files
    Last edited by hell13; 04-07-2012, 11:25 PM.

Comment

cám ơn bạn rất nhiều.

Comment

R1 thì port là 2000, R2 thì port là 2001 nhé, cứ thế mà tăng dần. B ở #2 nói nhầm đấy

Comment

có cách nào chỉ cần nhấn console trên gns3 là nó ra tab trên secure crt hok các bác.có cách vô chỗ putty j đó, chỉnh thành secure crt nhưng nhấn tích vô lauch defaeult j đó rùi mà mở nó ko lên, vô lại thì thấy nó chuyển về putty rùi :))
          Last edited by kazan5; 24-07-2012, 10:54 AM.

Comment

Cùng ý kiến với bạn kazan5. Có ai biết về vụ này k vào giúp em với !

Comment

Trong link này có đề cập đến việc bạn cần http://forum.gns3.net/topic1887.html

Quan trọng sau khi apply cái CRT trong terminal setting đường link default của nó có chỉ đúng đến nơi mình chứa cái software CRT chưa.

Ví dụ: SecureCRT của tui nằm Program Files\SecureCRT\SecureCRT.exe nhưng đường default nó chỉ̉: "C:\Program Files\VanDyke Software\SecureCRT\SecureCRT.EXE" /script "C:\Program Files\GNS3\securecrt.vbs" /arg %d /T /telnet %h %p thì tui phải chỉnh lại thì nó chạy được.

Cái nữa, tuỳ version GNS3 mà có đánh dấu stick vào ô: "Launch this comment using the system default shell" hay ko?

Comment

Originally posted by kazan5 View Post
                có cách nào chỉ cần nhấn console trên gns3 là nó ra tab trên secure crt hok các bác.có cách vô chỗ putty j đó, chỉnh thành secure crt nhưng nhấn tích vô lauch defaeult j đó rùi mà mở nó ko lên, vô lại thì thấy nó chuyển về putty rùi :))

Name:	asaaassad.jpg
Size:	107.8 KB
ID:	206565
                mình bấm console thì nó hiện ra cái bản này, thì chỉnh như thế nào để nó ra tab securecrt?

Comment

Working...
                X