• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

học tiếp hay ngừng ? hay làm gì

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• học tiếp hay ngừng ? hay làm gì

xin kính chào toàn thể ace forum cũng như ban quản lí vnpro
    đầu tiên xin gởi đến mọi người lời chúc tốt đẹp nhất

em đang gặp khó khăn trong việc chọn lựa như thế nào cho phù hợp với nhà tuyển dụng ở VN hiện nay
    em đã tốt nghiệp trung cấp ngành quản trị mạng. và cũng gần kết thúc CCNA.
    bây giờ em sẽ lấy chứng chỉ CCNA trước rồi.
    tình hình là bộ GG&DT vừa đưa ra quyết định không tổ chức liên thông cho bậc trung cấp,cao đẳng nữa. nếu có nhu cầu thì đợi.trung cấp 5 năm.cao đẵng 3 năm(cho hệ đại học hoàn chỉnh)
    mà em thì thuộc gia đình khó khăn em không biết giờ nên học lại đại học hay là đi học chứng chỉ quốc tế
    (em không thể học 2 cái cùng 1 lúc được)
    mà trng khi đó nhu cầu tuyển dụng VN ta là đại học trở lên.
    vậy giờ phải làm sao ace ch em ý kiến tốt nhất
    1 là đi học lại đại học
    2 là học chứng chỉ (mcitp,ccnp,HP,JUNIPER,DOMINO... đại khái)
    tiếng anh biết (nghe nói dc viết)
    kinh nghiệm đi làm 3 năm triển khai khá nhiều dự án mạng lớn CCNA làm vô tư
    xin cảm ơn mọi người

Originally posted by tinasoft View Post

em đang gặp khó khăn trong việc chọn lựa như thế nào cho phù hợp với nhà tuyển dụng ở VN hiện nay
    tình hình là bộ GG&DT vừa đưa ra quyết định không tổ chức liên thông cho bậc trung cấp,cao đẳng nữa. nếu có nhu cầu thì đợi.trung cấp 5 năm.cao đẵng 3 năm(cho hệ đại học hoàn chỉnh)
    mà em thì thuộc gia đình khó khăn em không biết giờ nên học lại đại học hay là đi học chứng chỉ quốc tế
    1 là đi học lại đại học
    xin cảm ơn mọi người
    Hi bạn tinasoft,

Bạn có thể lên VnPro, mình sẽ nhờ các Thầy VnPro hỗ trợ giúp bạn định hướng tốt về những thắc mắc của bạn.
    Khi nào sắp xếp được thời gian thì bạn báo trước 1 ngày để mình book lịch cho bạn gặp

Cám ơn bạn
    Phạm Minh Tuấn

Email : phamminhtuan@vnpro.org
    Yahoo : phamminhtuan_vnpro
    -----------------------------------------------------------------------------------------------
Trung Tâm Tin Học VnPro
149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
Tel : (08) 35124257 (5 lines)
Fax: (08) 35124314

Home page: http://www.vnpro.vn
Support Forum: http://www.vnpro.org
- Chuyên đào tạo quản trị mạng và hạ tầng Internet
- Phát hành sách chuyên môn
- Tư vấn và tuyển dụng nhân sự IT
- Tư vấn thiết kế và hỗ trợ kỹ thuật hệ thống mạng

Network channel: http://www.dancisco.com
Blog: http://www.vnpro.org/blog

Comment

1 là đi học lại đại học
    xin cảm ơn mọi người
    hi Bạn ,

Mình nghĩ bạn nên thi lại học DH sẽ tốt hơn , chứng chĩ chỉ hỗ trợ bạn làm việc tốt hơn , còn xin vào cty lớn thì đòi hỏi bạn phải có bằng DH.chưa nói đến nếu bạn vào các công ty nhà nước thì DH , CD sẽ dc chọn .nếu bạn có bằng DH cơ hội thăng tiến , mức lương bạn sẽ khác , bậc cũng khác nữa .

Comment

Originally posted by hai View Post
      hi Bạn ,

Mình nghĩ bạn nên thi lại học DH sẽ tốt hơn , chứng chĩ chỉ hỗ trợ bạn làm việc tốt hơn , còn xin vào cty lớn thì đòi hỏi bạn phải có bằng DH.chưa nói đến nếu bạn vào các công ty nhà nước thì DH , CD sẽ dc chọn .nếu bạn có bằng DH cơ hội thăng tiến , mức lương bạn sẽ khác , bậc cũng khác nữa .
      cảm ơn bạn nhiều nhé.mình cũng nghĩ như vậy. bạn ơi DH thì trường nào tốt bạn nhỉ. trừ bách khoa ra hihi

Comment

cảm ơn bạn nhiều nhé.mình cũng nghĩ như vậy. bạn ơi DH thì trường nào tốt bạn nhỉ. trừ bách khoa ra hihi
        chào bạn.bạn nên thi những trường có điểm chuẩn thấp thì cơ hội đậu sẽ cao hơn.vd: dh công nghiệp,sư phạm kỹ thuật,giao thông vận tải,... đều là trường công lập nên mức học phí cũng phù hợp + chất lượng cũng có thể chấp nhận.với lại bạn đã có 3 năm kinh nghiệm hiện tại + bằng ĐH(tương lai) mình nghĩ là ok.chúc bạn thành công!

Comment

hi Bạn ,

theo mình biết thì bạn có thể chọn: "Học viện bưu chính viễn thông", trường này có tiếng đó, bạn phải chọn những trường danh tiếng học , thì cơ hội càng cao cho bạn khi đi xin việc.

Comment

hi Bạn ,

theo mình biết thì bạn có thể chọn: "Học viện bưu chính viễn thông", trường này có tiếng đó, bạn phải chọn những trường danh tiếng học , thì cơ hội càng cao cho bạn khi đi xin việc.
            chuc mung ngay 10/4

Comment

Originally posted by vuonglechi@live.com View Post
              chuc mung ngay 10/4

ngày 10/4 là ngày gì mà chúc mừng zậy bạn ?

Comment

ngày 10/4 là ngày gì mà chúc mừng zậy bạn ?
                NGày đầu tiên post bài chắc là thế. Ở VN mình càng là trường có danh tiếng thì cơ hội sẽ càng cao
                tro choi danh nhau, tro choi to mau, tro choi meo oggy,

Comment

nếu muốn đc các thầy giúp định hướng thì phải đăng kí sao vậy anh, em cũng đang không biết là phải học ra sao, nên học tiếp hay nên tìm chỗ làm nữa

Comment

Originally posted by tungphan67 View Post
                    nếu muốn đc các thầy giúp định hướng thì phải đăng kí sao vậy anh, em cũng đang không biết là phải học ra sao, nên học tiếp hay nên tìm chỗ làm nữa
                    Bạn chỉ cần gọi điện tới VnPro, xin gặp các thầy phòng Giảng Viên để xin tư vấn.
                    Các thầy sẽ xếp lịch gặp bạn hoặc tư vấn trực tiếp cho bạn luôn!
                    Thân!
                    Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ

Comment

bạn đã có bằng và kinh nghiệm rồi.h bạn đi học đại học mất mấy năm.t nghĩ là hơi phí.cái bằng ĐH chỉ là hình thức thôi mình có thể học sau cũng được mà

Comment

đang học thì cứ học thôi. Học xong thì đi làm cần gì nữa thì mình lại đi học thêm
                        tro choi danh nhau, tro choi to mau, tro choi meo oggy,

Comment

• Working...
                          X