• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Định hướng nghề nghiệp cho dân quản trị mạng/ hệ thống

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Định hướng nghề nghiệp cho dân quản trị mạng/ hệ thống

Chào mọi người, mình sinh năm 1989, hiện nay đang làm vị trí trực tại một công ty ở Hà nội (xin phép ko nói tên cty mình). Công việc hiện tại mang lại cho mình một mức thu nhập ổn định nhưng công việc khá nhàm chán khi làm việc theo các quy tắc có sẵn đề ra. Mình muốn tìm việc làm về network mà quả thực khó quá, yêu cầu IT quản trị giờ cái gì cũng phải biết từ system cho tới database và cả network, quả thực mình vẫn muốn theo cái nghiệp network này dài dài nhưng thực tế tìm việc nó không như mình mong muốn. Các bạn có thể cho mình lời khuyên nên tiếp tục học về network và tim kiếm công việc như cái network engineer hay là chuyển sang học cả system hay database

Theo mình bạn chỉ cần 1 chuyên môn thật giỏi, network, system hay database đều được. Đừng mỗi thứ 1 tí bạn cũng sẽ ko làm đc j cả.

Hãy cho nhau những gì mình đang có
    Lỡ mai này không có để cho nhau

Comment

cảm ơn bạn đã giúp đỡ, mình cũng muốn tập trung vào network, nhưng mà cái thực tế xin việc nó không được như mong đợi, đi đâu cũng gặp các công ty phải biết mỗi thứ một tí làm mình lại càng lung lay. Thực sự cái cơm áo gạo tiền nó thử thách cái niềm yêu thích của mình nhiêu

Comment

Mình cũng chung ý tưởng phân vân giống bạn, mình thì vừa ra trường thôi, cũng đang làm vị trí trực của 1 công ty, đang tính tìm việc khác, mình từng học CCNA ở Vnpro, sắp tới thi quốc tế.Nhưng mình ko biết là mình nên học thêm chứng chỉ nào nữa, mình đang cân nhắc MCSA,CCNP,MCSE,CEH hoặc Linux LPI(1 và 2) nên nhờ mọi người - những người anh đi trước tư vấn dùm mình.Cám ơn m.n nhiều

Comment

hiện tại các doanh nghiệp đòi hỏi rất phi lý, phải biết rất nhiều thứ, a chuyên một cái nhưng những thứ khác a cũng nên biết 1 tí

Comment

Working...
          X