• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

thắc mắc về kiến thức ôn thi chứng chỉ CCNA và các loại chứng chỉ CCNA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• thắc mắc về kiến thức ôn thi chứng chỉ CCNA và các loại chứng chỉ CCNA

em có học ở 1 trường dạy về quản trị mạng CCNA nhưng kiến thức sau khi em nghiên cứu thì thấy trường dạy không đầy đủ nội dung CCNA .
    em chưa biết các chứng chỉ CCNA bao gồm những chứng chỉ nhỏ lẻ nào và kiến thức để thi chứng chỉ đó,em tra cứu toàn tài liệu cũ .Năm 2021 có sự thay đổi gì về chứng chỉ không ạ ,khu vực Hà Nội có địa điểm nào ôn và thi chứng chỉ CCNA chất lượng tốt không ,rất mong các thầy và mn hỗ trợ ạ.

Chào anh,
    Anh chỉ cần thi CCNA quốc tế là anh được chứng chỉ Associate r ạ, CCNP mới có Specalist ạ. Kiến thức CCNA thì cập nhật liên tục nhưng vẫn bao gồm 1 số kiến thức cơ bản như Địa chỉ IP, Switching, Routing, Basic Network, Security, Automation và khả năng lập trình. Anh có thể học và ôn thì ở Trung tâm tin học VNPRO ạ. Chúc anh ôn thi tốt ạ.
    Cảm ơn anh.
    Last edited by thanhliemvnpro; 16-04-2021, 11:00 AM.

Comment

Originally posted by thanhliemvnpro View Post
      Chào anh,
      Anh chỉ cần thi CCNA quốc tế là anh được chứng chỉ Associate r ạ, CCNP mới có Specalist ạ. Kiến thức CCNA thì cập nhật liên tục nhưng vẫn bao gồm 1 số kiến thức cơ bản như Địa chỉ IP, Switching, Routing, Basic Network, Security, Automation và khả năng lập trình. Anh có thể học và ôn thì ở Trung tâm tin học VNPRO ạ. Chúc anh ôn thi tốt ạ.
      Cảm ơn anh.
      em thắc mắc chứng chỉ ccna trước năm 2019 thì có nhiều chứng chỉ CCNA sec , CCNA wireless, CCNA Routing and Switching ,.. đến 2021 bây h chỉ còn 200-301 thôi đúng ko ạ các chứng chỉ cũ CCNA Security ,CCNA Wireless,.. có còn tác dụng gì ko ạ em tìm hiểu thì nó khá lằng nhằng chưa biết lựa chọn thi chứng chỉ gì . cảm ơn anh đã dành time hỗ trợ.

Comment

Chào anh,
        Dạ đúng r ạ, bây giờ chỉ còn chứng chỉ CCNA - Cisco Certified Network Associate, anh chỉ cần thi quốc tế là có được chứng chỉ này r ạ.
        Cảm ơn anh.

Comment

Working...
        X