• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mong admin xem xét ý kiến này của tôi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mong admin xem xét ý kiến này của tôi

Theo tôi được biết thì những thành viên trong diễn đàn này đa số là các anh chị đã đi làm hoặc đang phỏng vấn xin việc , ngoài ra còn có 1 bộ phận nhỏ các sinh viên học sinh rất cần những kinh nghiệm "xương máu" của các anh chị trên trong công việc , như :
    1) SỰ cố và troubleshoot trong tình huống mà các anh chị đã gặp phải trong công việc.
    2) kinh nghiệm trả lời phỏng vấn khi xin việc.
    ......
    VÀ còn rất nhiều những điều rất bổ ích mà tôi và các bạn sinh viên có được khi mà admin mở thêm mode : "KInh nghiem da trai qua trong nghe mang"
    Cám ơn admin nếu như nguyện vọng này của tôi được chấp thuận . Hi vọng nó sẽ thành hiện thực .
    Trần Mỹ Phúc
    tranmyphuc@hotmail.com
    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

cám ơn bạn đã có ý kiến.

Diễn đàn vnpro sẽ mở thêm 1 box bên cạnh box việc làm theo ý kiến của bạn. Trước tiên, theo đúng phong cách của diễn đàn, các member phải thống nhất với nhau về tên gọi box mới. Sau khi có tên gọi xong, mới chuyển sang việc tạo box.

Theo bạn, nên đặt tên của box đó là gì?

a. Đời dân mạng
    b. Góc thì thầm
    c. Tôi đã làm chuyện đó như thế nào
    d. Cứu net
    e. Một tên gọi khác (vui lòng đề xuất)
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Nếu như mọi người trong diễn đàn đều xem công việc về mạng là một trò chơi thú vị và vui thích thì theo em nên cho tiêu đề của box là "Họ đã làm chuyện đó như thế nào????" <chú thích bên dưới để anh chị khác biết box này post cái gì> KEKEKEKKKE .....
      Trần Mỹ Phúc
      tranmyphuc@hotmail.com
      Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Juniper Certs :
      JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
      INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

Comment

Em thấy nên để tên là....Cứu Net đi anh , nghe hấp dẫn hơn hehehe:D

Comment

<< ngắm trăng >>

Comment

Originally posted by dangquangminh View Post
            cám ơn bạn đã có ý kiến.

Diễn đàn vnpro sẽ mở thêm 1 box bên cạnh box việc làm theo ý kiến của bạn. Trước tiên, theo đúng phong cách của diễn đàn, các member phải thống nhất với nhau về tên gọi box mới. Sau khi có tên gọi xong, mới chuyển sang việc tạo box.

Theo bạn, nên đặt tên của box đó là gì?

a. Đời dân mạng
            b. Góc thì thầm
            c. Tôi đã làm chuyện đó như thế nào
            d. Cứu net
            e. Một tên gọi khác (vui lòng đề xuất)

Em có 1 đề nghị pác Minh ơi , mình phải đặt cái tên thông dụng đó , em thấy bây giờ người ta dùng nhiều nè : "kẹt net " cho pro :D kekekeke
            Ngô Đào Anh Trí, CCVP in progress.
            Email: ngodaoanhtri@wimaxpro.org

Comment

trùi ui !!! theo tui thì chọn là : "Vào đây" với em, em "vô hại"!!! mới đúng ý vip Minh!!!
              Trần Mỹ Phúc
              tranmyphuc@hotmail.com

Juniper Certs :
              JNCIP-ENT & JNCIP-SEC

Comment

Thầy MInh có thể cho em hỏi ? Box này chừng nào thành lập , em đang nôn nóng muốn biết ý kiến của mọi người về nó wá
                Tự học là nhu cầu của mọi thời đại !!!:)

:D NHớ COPY RUN START=> Thầy tui dặn vậy!!!!

đây là cái đặc biệt của VNPRO
                " Up up down down rùi lại up
                Down rùi lại up up down down "

Vì lí do đó mà tui nghĩ vnpro nên tặng cho học viên nào nghỉ học nhiều cộng cáp serial
                :p

Comment

Mình thấy thế này là quá nhiều rồi, lập thêm nữa thì biết lập bao nhiêu, mà thực tế là :
                  - khi cần có thể có nhiều bạn lên hỏi, nhưng khi ai khác cần liệu bạn có nhiệt tình support không?
                  - có bạn lên hỏi, khi cá tôi chưa kịp trả lời, đã mesenger vào chưởi và thậm chí vào cả YM để chưởi.
                  anh Minh ơi, Phong thấy hiện 4rum VNPRO đã rất là hay và hữu ích, không nên mỡ rộng thêm chỉ thêm quá lung tung mà không đâu ra đâu cả.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
                  http://www.asterisk.vn

Comment

À theo em anh cá đã hiểu sai mục đích của Box này rùi , theo em nó ko phải chủ yếu cung cấp về kiến thức giáo khoa , sách vở mà nó lập ra để những anh chị đi trước chia sẻ những kinh nghiệm , những chuyện vui buồn , cười ra nước mắt trong công việc , cũng như trên con đường chinh phục "kim tự tháp".....
                    Theo em anh cũng đừng nên vì 1 con sâu mà làm rầu nồi canh , những người như anh nói ở trên theo em họ thật sự ko xứng đáng để mình chia sẽ kiến thức nhưng cũng may họ chỉ là thiểu số_đúng ko anh!!!
                    Thầy Minh ơi ! khi đọc bài viết hồi âm cho bạn tranmyphuc1988 của thầy , em hiểu thầy cũng mong muốn diễn đàn này không chỉ giúp sinh viên tụi em học tập , trao dồi mà còn muốn sinh viên có 1 số kinh nghiệm cũng như cách xử lí khi xin việc hay đi làm.
                    Em mong thầy sẽ xem xét việc lập BOx này vào 1 ngày gần đây nhất!!!!
                    Các ơn thầy và các anh đã xem bài viết này của em

Vì lí do đó mà tui nghĩ vnpro nên tặng cho học viên nào nghỉ học nhiều cộng cáp serial

Comment

Bó tay!

Originally posted by A1003K View Post
                      À theo em anh cá đã hiểu sai mục đích của Box này rùi , theo em nó ko phải chủ yếu cung cấp về kiến thức giáo khoa , sách vở mà nó lập ra để những anh chị đi trước chia sẻ những kinh nghiệm , những chuyện vui buồn , cười ra nước mắt trong công việc , cũng như trên con đường chinh phục "kim tự tháp"..... Theo em anh cũng đừng nên vì 1 con sâu mà làm rầu nồi canh , những người như anh nói ở trên theo em họ thật sự ko xứng đáng để mình chia sẽ kiến thức nhưng cũng may họ chỉ là thiểu số_đúng ko anh!!!Thầy Minh ơi ! khi đọc bài viết hồi âm cho bạn tranmyphuc1988 của thầy , em hiểu thầy cũng mong muốn diễn đàn này không chỉ giúp sinh viên tụi em học tập , trao dồi mà còn muốn sinh viên có 1 số kinh nghiệm cũng như cách xử lí khi xin việc hay đi làm.
                      Em mong thầy sẽ xem xét việc lập BOx này vào 1 ngày gần đây nhất!!!!
                      Các ơn thầy và các anh đã xem bài viết này của em
                      Đúng rồi đó , vì vậy việc mở thêm box mới cũng đâu thể dựa theo yêu cầu của 1 mình you , đên 1 lúc nào đó .. kekeke
                      Last edited by anhtri; 27-05-2007, 08:10 PM.

Comment

Vấn đề này hồi Offline anh Minh cũng có nói rồi

Mà mình thấy ở các topic trong này cũng đâu cấm anh em hỏi, Forum này chia theo chủ đề về hệ thống hoặc system. (logic học cả đấy) Rất nhiều forum hiện xây dựng theo topic dạng chia như vnpro, điều này cho thấy nó là Logic, và nếu bản thân mình cần 1 forum , mình sẽ học kiểu làm này.
                        Nếu bạn cần quan tâm về hệ thống windows thì tìm đọc box windows, nếu bạn quan tâm linux thì đọc trong box linux, cisco xem cisco. ......
                        Mình học được từ đây rất rất nhiều, mà đâu cần box như bạn nói đâu, mỗi khi cần tìm mình search và dọc từng từng bài viết , dù lâu dù vất vả, nhưng sau đó mình copy về máy của mình, lưu thành files tài liệu, và rồi ngồi chỉnh sửa viết lại cho đẹp ... lúc này mình đã có 1 Folder bài viết của vấn đề mình quan tâm rồi.
                        Last edited by camaptrang; 27-05-2007, 08:49 PM.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
                        http://www.asterisk.vn

Comment

Em thật sự khôg đồng tình cách nói của anh Cá mập trắng :
                          1) Không lẽ VNpro mở thêm một Box mới khác với mọi người thì nó ko những ko trở nên hay hơn mà còn xuống cấp nữa hả?
                          2) Cái mà em mong muốn các anh chị chia sẽ trong box này ko phải là kiến thức chai sạn mà chính là những câu chuyện, những tình huống trong công việc mà mình gặp phải -> em đảm bảo sẽ ko có bài viết nào chia sẽ những kinh nghiệm như vậy ! đÚNG KO ANH CÁ MẬP.
                          3) Qua 2 bài viết của anh em thấy hình như anh ko thiết tha lắm với việc chia sẻ những kinh nghiệm thực tế khi anh đã đi làm cho tụi em hay sao ấy ? chẳng nhẽ một lần anh vấp ngã là ko còn tin tưởng ai nữa à!!
                          4)CÒn đối với anh TRí, em xin có ý kiến là em tin rằng đây ko phải là nguyện vọng của mình em mà của rất nhiều người khác nữa . Vì em thấy ko có diễn đàn nào giúp cho dân tin học tụi em biết được "thuật toán đường đời và công việc sẽ viết nên như thế nào cả"-> Lúc trước anh có đuối khi lần đầu tiên xin việc mà ko có ai giúp anh chút kinh nghiệm ko?
                          Trần Mỹ Phúc
                          tranmyphuc@hotmail.com

Juniper Certs :
                          JNCIP-ENT & JNCIP-SEC

Comment

Originally posted by tranmyphuc1988 View Post
                            Em thật sự khôg đồng tình cách nói của anh Cá mập trắng :
                            1) Không lẽ VNpro mở thêm một Box mới khác với mọi người thì nó ko những ko trở nên hay hơn mà còn xuống cấp nữa hả?
                            2) Cái mà em mong muốn các anh chị chia sẽ trong box này ko phải là kiến thức chai sạn mà chính là những câu chuyện, những tình huống trong công việc mà mình gặp phải -> em đảm bảo sẽ ko có bài viết nào chia sẽ những kinh nghiệm như vậy ! đÚNG KO ANH CÁ MẬP.
                            3) Qua 2 bài viết của anh em thấy hình như anh ko thiết tha lắm với việc chia sẻ những kinh nghiệm thực tế khi anh đã đi làm cho tụi em hay sao ấy ? chẳng nhẽ một lần anh vấp ngã là ko còn tin tưởng ai nữa à!!
                            4)CÒn đối với anh TRí, em xin có ý kiến là em tin rằng đây ko phải là nguyện vọng của mình em mà của rất nhiều người khác nữa . Vì em thấy ko có diễn đàn nào giúp cho dân tin học tụi em biết được "thuật toán đường đời và công việc sẽ viết nên như thế nào cả"-> Lúc trước anh có đuối khi lần đầu tiên xin việc mà ko có ai giúp anh chút kinh nghiệm ko?
                            Thì tui đâu có phản đối chuyện mở thêm box mới , tui chỉ nói đến một lúc nào đó tức là khi có nhiều anh em hưởng ứng cảm thấy cần là tự nhiên BQT cần biết phải thêm vô thôi chứ chú cứ nghĩ mà xem mở thêm 1 box mà là tháng có mới có 1 người vô post 1 lần thì mở là gì , đúng không các pác écmin ...:D

Comment

Sao nhiều lần suy nghĩ t, tui chọn tên của Box la "Buồn vui đời mạng" _MOng cac ban cho ý kiến

Comment

Working...
                              X