• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Những chiến sĩ cisco quá đát

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Những chiến sĩ cisco quá đát

chào các bạn,đã 1 thời gian dài mình ko vào đây,chắc cũng đã 2-3 năm rồi,kể từ ngày mình chiến đc CCNA,nhớ lại thời phút huy hoàng ấy,bây giờ cũng còn lâng lâng.Vì mình phải lo học thêm ở đại học nên ko có time để vào đây,chắc những chiến sĩ cùng thời của mình bây giờ có người theo con đường network,có người phải rẽ theo hướng khác như mình đây,mình có một thắc mắc là con đường cíco dường như là con đg vô tận,vì time sống của nó chỉ 3 năm,thường thì sau 3 năm,ko biết là có bao nhiêu người sẽ refresh lại nhỉ? nhớ lại cái quãng time học thật gian khổ,hic,nếu phải refresh lại cái CCNA thôi đã oải rồi,ko biết những đại úy CCNP có dám refresh lại ko nhỉ?rồi khi xin việc họ có chấp nhận bằng đã outdated ko nhỉ?nếu ai có cùng tâm sự,xin góp một lời,chiến sĩ già CCNA số hiệu CSCO10876780

Originally posted by extreme View Post
    chào các bạn,đã 1 thời gian dài mình ko vào đây,chắc cũng đã 2-3 năm rồi,kể từ ngày mình chiến đc CCNA,nhớ lại thời phút huy hoàng ấy,bây giờ cũng còn lâng lâng.Vì mình phải lo học thêm ở đại học nên ko có time để vào đây,chắc những chiến sĩ cùng thời của mình bây giờ có người theo con đường network,có người phải rẽ theo hướng khác như mình đây,mình có một thắc mắc là con đường cíco dường như là con đg vô tận,vì time sống của nó chỉ 3 năm,thường thì sau 3 năm,ko biết là có bao nhiêu người sẽ refresh lại nhỉ? nhớ lại cái quãng time học thật gian khổ,hic,nếu phải refresh lại cái CCNA thôi đã oải rồi,ko biết những đại úy CCNP có dám refresh lại ko nhỉ?rồi khi xin việc họ có chấp nhận bằng đã outdated ko nhỉ?nếu ai có cùng tâm sự,xin góp một lời,chiến sĩ già CCNA số hiệu CSCO10876780
    Đối với bằng CCNA , sau khi bằng đã gần hoặc hết thời hạn bạn có 2 cách để refresh lại :

1) Thi tiếp 1 chứng chỉ cao hơn . VD : BSCI chẳng hạn => sẽ refresh lại theo thời hạn tồn tại của bằng này là 2 năm. (gần hết hạn hoặc đã hết hạn)
    2) Thi lại CCNA

Còn đối với những ai đã hoàn thành CCNP thì sao khoảng thời gian 2 năm hoàn thành , thì cisco sẽ gởi mail nhắc nhở mình sẽ phải thi những môn gì để refresh lại.

CCIE Lab thì 2 năm phải thi CCIE written để refresh lại chứng chỉ.

Mình cũng đang sống như bạn trong ngày xưa ấy vì mình cũng đang học 1 ngành không liên quan đến mạng mà liên quan đến lập trình . Nhưng quyết tâm sẽ thắng tất cả.
    Chúc bạn vui !!!
    Trần Mỹ Phúc
    tranmyphuc@hotmail.com
    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

chán thật :(

- 2 năm đã hết hạn :(

- lẽ ra Cisco chỉ nên yêu cầu những ai đã pass theo version cũ thì chỉ thi thêm một phần cập nhật mới của chứng chỉ đó => sẽ có thời gian học lên cao hơn mà không phải thi lại cái mà mình đã pass qua rùi (2 năm mà ko dùng đến chắc là sẽ quên gần hết)

:( :(
      no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

Working...
      X